Phần mềm ngăn chặn sao chép, xóa, thay tên trong Windows

cenchom

GÂY DỰNG
Bạn sợ người khác sử dụng máy tính của bạn có thể xóa hay di chuyển các file quan trọng của bạn? Bạn có thể không cần bận tâm tới mối lo sợ đó nữa khi bạn sử dụng tiện ích “Prevent”. Tiện ích miễn phí này có thể cấm và dừng những tính năng cơ bản như Cut, Copy, Paste, Delete, Rename trên bất kì máy tính xài HĐH Windows.

Double click icon Prevent để chạy tiện ích.
Định nghĩa phím nóng để sử dụng tiện ích, chẳng hạn như Ctrl+P.
Click nút Activate để bắt đầu sử dụng tiện ích.Prevent cũng có thể cấm nút End Process của Task Manager. Prevent cũng không cho phép click phải lên proccess name và click end process. Prevent làm mờ các thành phần trong menu ngữ cảnh, cấm Ctrl+C, Ctrl+X và Ctrl+V và/hoặc dừng process. Bạn có thể dừng tiện ích bằng cách sử dụng phím nóng đã thiết lập.
Link:
http://www.thewindowsclub.com/downloads/Prevent.zip

P/S: Thực ra, sẽ có nhiều bác thắc mắc rằng không muốn người khác tọc mạch thì cần quái gì phần mềm!=D> Chỉ cần hotkey lock máy là xong! Tuy nhiên, tình huống là 2 người đang xài chung 1 máy, không lẽ mình ra ngoài, để người ngồi lại chóc ngóc nhìn cái màn hình đen thui ah`? Vẫn để cho họ dùng net, lướt web bthuong, duyệt file, nhưng lại không chọc mạch, xóa, di dời file được! thế mới cần đến nó:)! Cũng có phần mềm chức năng giống như vậy nhưng chỉ dùng được trên USB. Các bác cần em sẽ post sau:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...