Phần mềm nhắc sinh nhật?

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
11 Tháng tư 2007 lúc 15:57
Đây chính là vấn đề của người Việt Nam dùng PDA. Em cũng vậy.
Các phần mềm cài sẳn trong bất cứ một máy điện thoại, Smartphone hay PDA nào cũng có thể làm được việc này, trong khi chúng ta lại phải đi tìm phần mềm...

Vào Calendar, click New, Gõ tên cuộc hẹn là "Sinh nhật chị Tú", Click Occurs, chọn Edit pattern, cilck Next, chọn Year ly để sự kiện này lặp lại hàng năm, dòn Every chọn ngày 11, tháng 4.

Thế là đúng ngày 11 tháng 4 hàng năm Pocket PC sẽ nhắc bạn đi ăn sinh nhật của chị Tú!

Với Pocket Informant, Agenda,... thì thao tác còn đơn giản hơn, nhưng cơ bản cũng là vậy.

Chúc vui.

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 16:22
Đây chính là vấn đề của người Việt Nam dùng PDA. Em cũng vậy.
Các phần mềm cài sẳn trong bất cứ một máy điện thoại, Smartphone hay PDA nào cũng có thể làm được việc này, trong khi chúng ta lại phải đi tìm phần mềm...
Thì ví dụ như Windows Media Player cũng được file nhạc nhưng có mấy ai lại không cài thêm chương trình nghe nhạc của hãng thứ ba đâu bác? :D

Cài cái này nè bạn, gọn & nhẹ cực kỳ, có hơn 70KB

À quên, cái này freeware

Attachments

11 Tháng tư 2007 lúc 17:37
Vâng, chắc em newbie nên trình bày vấn đề chưa được rõ ràng :( Ý em là, em đã điền sẵn sinh nhật kèm với mỗi 1 contact rồi, nên bây giờ không muốn mất công vào các chương trình như calendar để điền lại ngày/sự kiện (để nó nhắc hộ nữa) :D Cho nên em muốn tìm chương trình nào có thể tự "chui" vào contact list của mình, nhớ hộ mình mấy ngày sinh (mà mình điền sẵn trong đó), rồi tới hẹn lại lên, nhắc mình thôi.

Cái vbirthday có phải kiểu thế không bác? :p

BMD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 08:04
Mình điền vào contact đến ngày đó, máy tự nhắc mà bạn, có điều nó nhắc vào 23h45p ngày hôm trước (chắc do mặc định báo trước 15p) Bác nào co cách cho nó báo vào lúc 7-8h sáng giùm em với, nhắc nửa đêm muốn khùng luôn. Thanks

cat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 11:56
có cái nào nhắc theo âm lịch không các bác?
chứ theo lịch tây thì không dùng cho ngày giổ, tết giữa năm mùng tháng 5, hay tết âm lịch.....
mong bác bác hồi âm sớm.
Cám ơn nhiều

tndp

gà con iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 14:33
lịch âm thì chưa thấy bao giờ đâu bác ãh, nếu mà thích báo bằng lịch âm thì bá tra lịch sau đó điền vào ngày dương lịch cũng được mà...
@ BMD: vào trong phần settings/ sound mà chỉnh lại bác ạh
chỉnh cái j bác Thắng, :confused: :confused: :confused:
chứ cài đặt kiểu này nó toàn nữa đêm dựng dậy báo ngày mai SN :( :( :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday