phần mềm tạo ebook cho palm

14 Tháng mười hai 2006 lúc 21:36
Em đang xài con Treo650, vừa rùi load được cuốn thể giới phẳng, nhưng ngặt nỗi lại là Microsoft word. Cũng duyệt khắp forum mà ko thấy bác nào post phần mềm tạo ebook cả, em muốn chuyển thành ebook để đọc trên Isilo, chứ đọc bằng word trên palm thấy khó chịu lắm.

Cám ơn các bác đã đọc tin và giúp đỡ

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2006 lúc 23:22
Theo em biết thì bác có thể dùng IsiloX tạo file ebook có đuôi là .pdb để đọc trên Isilo. Nhưng cần phải có chương trình để chuyển đổi ....Bác có thể nhờ bác Tô Văn Hưng bên thuvien-ebook.com hướng dẫn thêm.
Nếu đọc bằng word trên Palm bác có thể dùng phần mềm WordSmith.
Chúc vui!

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2006 lúc 08:19
Bạn dùng phần mềm Unikey chuyển font của cuốn truyện đó sang font TCVN3. Sau đó Save as HTML, rồi dùng ISiloX chuyển qua dạng *.pdb để đọc trên Palm.

Cả Unikey và IsiloX đều miễn phí và dễ kiếm. Isilo chạy trên Palm được dùng thử 30 ngày! :D

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2006 lúc 17:00
Bạn nên dùng vietspell + isilox để làm ebook.

Em đang xài con Treo650, vừa rùi load được cuốn thể giới phẳng, nhưng ngặt nỗi lại là Microsoft word. Cũng duyệt khắp forum mà ko thấy bác nào post phần mềm tạo ebook cả, em muốn chuyển thành ebook để đọc trên Isilo, chứ đọc bằng word trên palm thấy khó chịu lắm.

Cám ơn các bác đã đọc tin và giúp đỡ
Nếu bạn quan tâm đến việc làm ebook thì bạn hãy chú trọng đên những vấn đề sau :
Chương trình để đọc ebook cho Palm thì có một số SOft tương thích với các định dạng sau đây.
1. Isilo -> prc or pdb
2. Mobipocket reader -> prc
3.Repligo->rep
4.Palm PDF -> PDF

Trong 4 chương trình trên ưu tiên lựa chọn vẫn là isilo vì nó cho file nhỏ chất lượng hiển thị tốt.
Bạn nên dùng isilox để covert các file *doc chuẩn unicode qua chuẩn ABC bằng phần mên vietspell.
Bạn nên tham khảo cách chuyển đổi các file pdf -> *doc ... để tạo được nhiều ebook hơn
2,3,4 bạn searh thêm nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday