Phần mềm vẽ tự động - Java

Các thớt khác của hey

hey

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 15:07
Có bác nào giỏi về Java xin cho em được chỉ giáo với ạ.

Chẳng là em có một cái bài tập. Yêu cầu như thế này:
Nó cho bọn em một phần mềm được viết bằng Java. Đại khái là cái phần mềm này hoạt động như một cái bảng vẽ. Hoạt động như kiểu Paint. Các bác có thể dùng chuột để vẽ với phần mềm này.

Nó bắt bọn em viết một phần mềm Java khác. Phần mềm kia có tác dụng như một con robot tự động. Phần mềm kia sẽ tự động vẽ lên một cái hộp hình vuông trên cái bảng vẽ kia.

Hiện tại em giải quyết như sau:
Em đang sử dụng lệnh robot.mousePress() để kích chuột trái
Sau đó em đưa ra hệ tọa độ của hình vuông rồi cho chuột di chuyển theo hệ tọa độ đó bằng lệnh: robot.mouseMove
Sau đó em sử dụng lệnh robot.mouseRelease() để tắt chuột trái đi

Vấn đề em gặp phải là:
Khi em chạy cái phần mềm bảng vẽ thì không thể chạy được cái phần mềm tự động vẽ. Phải đóng cái phần mêm bảng vẽ lại thì mới có thể chạy được cái phần mềm tự động vẽ.
Em có dùng 2 box CMD và đã làm cho hai cái phần mềm chạy cùng một lúc. Chuột đã di chuyển đúng nhưng không có gì hiện lên trên bảng vẽ. Chắc tại do không phải đang vẽ trên bảng vẽ mà chỉ là vẽ trên màn hình thông thường nên không để lại đường nét được.

Các bác giúp em vấn đề này với ạ. Có thể có lệnh nào trong Java để làm cho hai cái phần mềm vẽ tự động nó chạy trên cùng màn hình với phần mềm bảng vẽ được không ạ.

Thanks in advance,
Duy Anh

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
M HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday