Phần mềm viết nhật ký

21 Tháng sáu 2007 lúc 09:05
Các biết có phần mềm nào cho phép viết nhật ký không chỉ mình với:
- Cho phép nhập nội dung theo ngày, giờ
- khi hiện có thể hiện theo từng trang theo kiểu giở sổ chẳng hạn.

Cám ơn nhiều nhé!.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng sáu 2007 lúc 09:50
Nếu bác có PPC thì theo em cách ghi nhật ký hay nhất mà tiện dụng nhất là bác dùng Recorder để ghi âm lại. Như mấy đồng chí điều tra vụ án trong phim hay làm đấy. Muốn ghi lại thì bật audio đã ghi âm ra nghe.

Ở nhà mình dùng 1 máy recorder cho papa mình ghi âm để làm sử ký. Ông cụ nhớ được những gì cứ nói vào đó, rồi mình sẽ type lại cũng như tổng hợp, sắp xếp lại các sự kiện.

Chứ trên PPC mà bạn lấy stylus chọt thì chết luôn á.

Chúc vui.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 10:38
Nếu bác có PPC thì theo em cách ghi nhật ký hay nhất mà tiện dụng nhất là bác dùng Recorder để ghi âm lại. Như mấy đồng chí điều tra vụ án trong phim hay làm đấy. Muốn ghi lại thì bật audio đã ghi âm ra nghe.

Ở nhà mình dùng 1 máy recorder cho papa mình ghi âm để làm sử ký. Ông cụ nhớ được những gì cứ nói vào đó, rồi mình sẽ type lại cũng như tổng hợp, sắp xếp lại các sự kiện.

Chứ trên PPC mà bạn lấy stylus chọt thì chết luôn á.

Chúc vui.
Nhưng có thể bác ý muốn đặt pass cho file đó:D . Chứ ghi âm thì ai mở máy cũng nghe được thì chít.
Phần mềm nhật ký, em xài qua 1 lần, có chức năng như bác yêu cầu, hình như tên là Mydiary version 5.0.

rok

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng sáu 2007 lúc 16:55
21 Tháng sáu 2007 lúc 18:13
Nhưng có thể bác ý muốn đặt pass cho file đó:D . Chứ ghi âm thì ai mở máy cũng nghe được thì chít.
Phần mềm nhật ký, em xài qua 1 lần, có chức năng như bác yêu cầu, hình như tên là Mydiary version 5.0.
Mydiary là cái nào vậy bác? Có không cho mình xin với.
Tìm trên mạng thấy có cái này nhưng ko có vừng Alpha Pocket Journal.

Ý là các nội dung ghi theo từng ngày có thể hiện theo list để duyệt đọc. Còn chú PhatPad thì chỉ đơn thuận là một editor thôi bác ạ.

21 Tháng sáu 2007 lúc 19:39
Theo em dùng mấy phần mềm Notepad như Phatpad là okie roài :D,có chèn dc ngày giờ vào mà :D
Đồng tình với bác vì em cũng dùng cách này, vì nhật ký là do chính tay mình viết chứ chọt chọt với mẫu tự unicode thì sao mà gọi là nhật ký được. Vả lại chọt chọt rất lâu mà note cũng ko hạn chế độ dài viết tay mà!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday