Phần mềm xem nhân tướng học cho các điện thoại có Camera

Các thớt khác của nncuong

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vừa thấy cái này trên VNExpress

Hãng Zenitum Entertainment Computing (Hàn Quốc) tung ra một phần mềm có khả năng xem tướng mạo dùng cho điện thoại di động gắn camera. Các nội dung bói gồm: vận số cả năm, việc làm ăn hằng ngày, tình duyên. Phần mềm còn có thể đoán 2 người có hợp nhau hay không nếu có ảnh chụp trong điện thoại.

Chẳng biết nó đúng đến đâu nhưng cũng vui nhỉ. Giá mà viết được một cái cho em mini để mỗi khi gặp em nào đó xem luôn đỡ phải nhìn bằng mắt thật (Vì sợ lúc đó không còn đủ minh mẫn mà đoán :p)

DrGamo

GÂY DỰNG
nncuong said:
Vừa thấy cái này trên VNExpress

Chẳng biết nó đúng đến đâu nhưng cũng vui nhỉ. Giá mà viết được một cái cho em mini để mỗi khi gặp em nào đó xem luôn đỡ phải nhìn bằng mắt thật (Vì sợ lúc đó không còn đủ minh mẫn mà đoán :p)
Vô khả, vô bất khả
:D

Jojo

GÂY DỰNG
Sợ rằng khi có để mà dùng, thấy 1 em ưng từ cọng tóc đến ngón chân út, nhưng cái thằng xem nhân tướng học nó lại bảo đối tượng này cực kỳ xung khắc với bác, bác lại mất thêm mấy ngày đêm khổ ải để sửa đủi sao cho có kết quả em ý với pác là 1 "cặp trời sinh" :p , rồi đến khi có kết quả như ý, bác lại phải viết thêm 1 phần mìm làm sao để tấn công mục tiêu nhanh gọn và chính xác nhất. Mệt phết bác ạ. Nhưng dù sao nếu pác thành công, em cũng xin tý để dùng ké :D.

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Jojo said:
Sợ rằng khi có để mà dùng, thấy 1 em ưng từ cọng tóc đến ngón chân út, nhưng cái thằng xem nhân tướng học nó lại bảo đối tượng này cực kỳ xung khắc với bác, bác lại mất thêm mấy ngày đêm khổ ải để sửa đủi sao cho có kết quả em ý với pác là 1 "cặp trời sinh" :p , rồi đến khi có kết quả như ý, bác lại phải viết thêm 1 phần mìm làm sao để tấn công mục tiêu nhanh gọn và chính xác nhất. Mệt phết bác ạ. Nhưng dù sao nếu pác thành công, em cũng xin tý để dùng ké :D.
Ơ hay, tớ cũng chỉ dùng phần mềm này để câu các em thôi. (trừ ít nhất hai người là snow happy và em miu :D). Nguyên lý, chắc nó dùng các điểm nhận dạng như mắt, đỉnh mũi, môi, gò má. Tuy nhiên, hơi khó, vì mỗi máy ảnh có 1 độ nhạy khác nhau. Tớ cứ viết đại một cái, sau đó random lời giải dạng mã số, còn mình thì nhìn người thật mà đoán :-$

Jojo

GÂY DỰNG
nncuong said:
Tớ cứ viết đại một cái, sau đó random lời giải dạng mã số, còn mình thì nhìn người thật mà đoán :-$
Nếu có gì khó em xin giúp bác 1 tay :p . Gì chứ nhìn mặt mà bắt hình dong em cũng hơi có nghề: Mũi gãy chắc chắc rất hay ... đánh vợ, miệng rộng thì ăn quà phải bít, răng quặp thì cực kỳ kiệt xỉ... chẳng hạn :D

DrGamo

GÂY DỰNG
Hỉu rồi, hỉu rồi! Quá cao kiến.
Bác sẽ viết 1 cái phần mềm chỉ biết khen thôi chứ gì, để đáp ứng nhu cầu tai con gái. Còn bác dùng mắt con trai để ngấm ngầm định đoạt.
Mà sao bác có ý gì khi trả loiừ jojo lại nói chỉ trừ shp và emmiu ra, rõ là có ý không trừ jojo đâuuuuuuuuuu
Xem hình thấy jojo đẹp thật! =D>

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Jojo said:
Nếu có gì khó em xin giúp bác 1 tay :p . Gì chứ nhìn mặt mà bắt hình dong em cũng hơi có nghề: Mũi gãy chắc chắc rất hay ... đánh vợ, miệng rộng thì ăn quà phải bít, răng quặp thì cực kỳ kiệt xỉ... chẳng hạn :D

jojo tả sao mà giống mình gớm. Sao mình xấu vậy trời? :)

Mình không tin chút nào về phần mềm loại này. Chỉ dựa vào kinh nghiệm chủ quan. Con người là tổng hoà các quan hệ xã hội - bác Mác nói vậy đấy! 8-}

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DrGamo said:
Hỉu rồi, hỉu rồi! Quá cao kiến.
Bác sẽ viết 1 cái phần mềm chỉ biết khen thôi chứ gì, để đáp ứng nhu cầu tai con gái. Còn bác dùng mắt con trai để ngấm ngầm định đoạt.
Mà sao bác có ý gì khi trả loiừ jojo lại nói chỉ trừ shp và emmiu ra, rõ là có ý không trừ jojo đâuuuuuuuuuu
Xem hình thấy jojo đẹp thật! =D>
Vì tớ biết chắc là 2 nữ thành viên của HHVN, còn nhiều người chưa biết rõ

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt