Phàn nàn/Khiếu nại: Maurice lacroix size 40mm

Các thớt khác của Kenny Tuna
Status
Không mở trả lời sau này.
18 Tháng tám 2018 lúc 22:24
Mình lập topic này muốn nhờ ae handheld giúp đỡ xem ai đúng ai sai trong trường hợp trên. Mình có bán 1 cái đồng hồ maurice lacroix branchnew fullbox mã LC6027-SS002-131-1 cho 1 bạn ngoài hà nội. Trước khi mua bạn ấy hỏi là size bao nhiêu và mình có nói là size 40 (theo thông tin từ trang jomashop và cả trên amazon và chrono24). Đồng hồ mình chỉ bán dùm cho người quen gửi nên chỉ nói thông tin theo thông số của trang web order, không cẩn thận lấy cây thước ra đo lại. Bạn ấy có nói mình lên tay và chụp hình cho xem, sau đó cả 2 thống nhất giao dịch. Giao dịch xong bạn ấy đo lại đh thì nói là size mặt chỉ có 38 còn 40 là tính luôn núm, giờ bạn ấy nói mình đưa thông tin ko chính xác và bắt chuyển hoàn đh vào sg và bắt mình chịu phí ship 2 chiều gồm gửi đi và nhận về. Bạn ấy nói giao dịch đh việc hỏi size bao nhiêu là fai hiểu theo khái niệm là tính size mặt ko đc tính núm nên cho là mình báo sai thông tin. Vậy kính mong các bác các ae trên diễn đàn cho ý kiến đóng góp ai đúng ai sai để giải quyết vấn đề trên. Nội dung trên ko tính việc bạn ấy nhìn đh ko thích rồi muốn trả hàng lại.
Người mua hàng cũng là thành viên trên hh, mong bạn xác nhận thông tin mình đăng là đúng để ae diễn đàn đóng góp ý kiến.
Cảm ơn ae đã xem tin và đóng góp ý kiến.

18 Tháng tám 2018 lúc 22:28
Mình xin thêm 1 ý kiến nhỏ này nữa. Dòng classima này của ML có 2 giá và joma có ghi 2 thông số. Mã LC6027-SS002-131-1 thông số size 40. Mã LC6027-SS002-136 ghi thông số 38mm, 2 cái tựa tựa giống nhau nhưng lệch 50 đô. Bạn ấy có nói mình bán vậy có khi đưa cái size 38 vào cái hộp của mã 131 thì sao biết. Và mình có cho bạn ấy đi test bất cứ đâu. Nếu cái đh đó là mã 136 giá 495 đô mìn tặng luôn cái đh.

18 Tháng tám 2018 lúc 22:38
Chào các mod và anh em trong diễn đàn.
Mình có mua 1 chiếc ML của bạn Tuấn trong thớt này:
https://www.handheld.com.vn/threads/maurice-lacroix-size-40mm.496200/#post-3677850
Do ở HN không qua xem trực tiếp được nên mình mua ship COD
Lúc nhận hàng kiểm tra thì thực tế sản phẩm size 38, mình đã gọi điện báo và thương thảo, chủ thớt đồng ý trừ cho mình 1Tr, nói cứ thành toán cho NV chuyển phát rồi sẽ đi ck lại luôn --> mình ok và thanh toán hết, dự nhượng lại thôi chứ chẳng xài vì bé so với cỡ tay.
Sau đó khoảng 1h thớt gọi lại nói không chuyển 1T cho mình nữa vì hàng lấy từ jomashop, và trên web đưa thông tin 40mm.
Mình có đưa ra một vài lựa chọn để giải quyết, nhưng thớt vẫn giữ quan điểm không sai, do chỉ đưa lại thông tin từ web (!)
Cá nhân mình thấy người bán cần có trách nhiệm với thông tin mình đưa, nên lấy lý do đó với người mua là khó chấp nhận, đề nghị trả hàng back lại full tiền mà thớt không đồng ý, hiện tại cũng chưa ck lại mình một chút nào.
Các bạn thấy người bán hàng làm như vậy có uy tín và thoả đáng không

tinnice

VÔ THƯỜNG
GẮN KẾT
18 Tháng tám 2018 lúc 22:51
Chính xác mã này có 2 size 38 và 40mm
Maurice Lacroix Les Classiques Automatic Silver Dial Mens Watch LC6027-SS002-131 (40mm)
Maurice Lacroix Les Classiques Date Silver Dial Mens Watch LC6027-SS002-122 (38mm)
Chắc con bác chủ 122

Last edited:
18 Tháng tám 2018 lúc 22:55
Mình xin thêm 1 ý kiến nhỏ này nữa. Dòng classima này của ML có 2 giá và joma có ghi 2 thông số. Mã LC6027-SS002-131-1 thông số size 40. Mã LC6027-SS002-136 ghi thông số 38mm, 2 cái tựa tựa giống nhau nhưng lệch 50 đô. Bạn ấy có nói mình bán vậy có khi đưa cái size 38 vào cái hộp của mã 131 thì sao biết. Và mình có cho bạn ấy đi test bất cứ đâu. Nếu cái đh đó là mã 136 giá 495 đô mìn tặng luôn cái đh.

Bác tín nói ML thêm 1 mã nữa vậy mã nào là đúng so với cái ML của bác Tuấn nhỉ

18 Tháng tám 2018 lúc 22:57
Em nghĩ là báo size thường thì tính theo size mặt ạ. Như e thì cũng sẽ gửi lại ạ. Ý kiến riêng của e ạ.
Cảm ơn bạn đóng góp ý kiến. Việc hỏi size bao nhiêu và mình trả lời chỉ dựa trên thông số joma. Việc hỏi và trả lời rất mơ hồ, mình ko khẳng định nó là 40 không tính núm bạn ah. Nếu mình trả lời vậy thì dĩ nhiên mình sai hoàn toàn.

18 Tháng tám 2018 lúc 22:57
Thông tin web sai là việc bình thường, bác bán thì phải đo lại kích thước chính xác, 2mm đối với mặt đh là cả 1 khoảng cách khi đeo lên tay. Khi báo size thông thường mọi người chỉ báo size mặt, ko tính núm. Chúc 2 bác lựa chọn cách xử lý đẹp lòng cả 2 bên.

18 Tháng tám 2018 lúc 23:12
Thông tin web sai là việc bình thường, bác bán thì phải đo lại kích thước chính xác, 2mm đối với mặt đh là cả 1 khoảng cách khi đeo lên tay. Khi báo size thông thường mọi người chỉ báo size mặt, ko tính núm. Chúc 2 bác lựa chọn cách xử lý đẹp lòng cả 2 bên.
Cảm ơn bạn đóng góp ý kiến. Web đâu có đưa size đâu bạn, nó ghi size 40mm, ko lẽ nó tính luôn núm rồi mình cho đó là ghi sai (ama và chrono24 nó cũng ghi vậy). Nếu người mua hỏi rõ mà mình nói sai là chuyện khác bạn ah.

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Zino86 PHẢN HỒI GD MUA-BÁN & ĐẤU GIÁ 1

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday