Phân vùng ổ đĩa

Các thớt khác của ac4him2ntu

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 09:35
Cái D830 của mình sau khi dùng thằng partition magic củng báo lỗi y chang. Nó kêu fix cái gì đó ghét ko thèm, chuyển qua dùng acronis thì ngon lành. Phân vùng lại rồi cài win vô tư. Bạn thử dùng xem sao. Cả 2 đều có trong dĩa hiren boot.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 10:42
Ổ cứng dùng giao thức SATA, còn phân vùng ẩn thì chớ có dại dột dùng PQ Magic, dễ được format - cài lại Windows lắm đó!

Thử cái này xem sao: Paragon Partition Manager 8.5 Professional - Đã có bài hướng dẫn sử dụng rồi đó :)

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 22:43
Em cũng chuyển sang xài Acronis lâu rùi, xài thằng Partition Magic chuối quá :) , bạn xem bài hướng dẫn của anh Mít thử xem, và dùng thử Acronis xem sao.

Chúc thành công!

Tái bút: nên cẩn thận khi đụng đến HDD :D

ac4him2ntu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười hai 2007 lúc 12:35
Con của em là toshiba recovery của nó nằm ngoài dĩa DVD nên không sợ mất recovery. Em cũng đang tính format lại tất tần tật để cài 2 win - Vista & Xp . Theo các bác thì chia bằng j` là dễ nhất mà lại có hiệu quả ? (HDD 200GB) - Chia thế nào để cài đc 2 win & Nên chọn NTFS hay FAT32 ??

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 12:48
Con của em là toshiba recovery của nó nằm ngoài dĩa DVD nên không sợ mất recovery. Em cũng đang tính format lại tất tần tật để cài 2 win - Vista & Xp . Theo các bác thì chia bằng j` là dễ nhất mà lại có hiệu quả ? (HDD 200GB) - Chia thế nào để cài đc 2 win & Nên chọn NTFS hay FAT32 ??
Theo tôi bạn dùng Aconis Disk Director Suite trong dĩa HR Boot ấy, chia làm 3 ổ: 1. Primary, Active để cài Vista 25Gb, 2. Primary cài WinXP 15 Gb, 3. Tất cả phần còn lại để lưu data dùng chung cho 2 hệ điều hành. Và tất cả nên để định dạng NTFS.

tuancd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 13:12
Máy dùng ổ sata thì đừng có mà dùng partition magic, sử dụng acronis ấy, có trong đĩa hirent boot. đã làm thành công và không có vấn đề gì. Nếu mà xài dell thì không nên phân vùng lại vì không xài được dell media direct đâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday