Phiếm luận: Bằng lòng hay không bằng lòng với bộ dàn âm thanh bạn đang có?

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em thì đành chơi cái CDP Rotel RCD-1072 với con loa ghẻ RAZER Mako 2.1

manhthang

GÂY DỰNG

Bác mua RCD-1072 bao nhiêu và ở đâu thế?
Em đang chơi cặp pre-pow Rotel 850+870 với đôi loa Heybook HB3 seri 2, dây tín hiệu và dây loa Monster nhưng nguồn phát thì đang dùng Ipod và PS3 :|
Sau nhiều năm đổi đi đổi lại đến giờ bộ này là bộ em hài lòng nhất và chắc sẽ không thay đổi nữa (trừ khi nhạt được tiền bộ đội đánh rơi làm thêm bộ khác).

Lam Sơn

Super Moderators
Em thấy bác lam sơn có knh nghiệm về loa ghê, bác cho em ? cái bây h máy vi tính mua loại loa nào nghe cho nó ngon, vì em cũng ít kiến thức về loa nên ko biết mua loại nào , em có tiền khoản 200usd. h em đang sài con microlab, nhưng kô biết nó là cái loại nào luôn chỉ biết nghe từ trứoc đến h, kô để ý loai nào
Câu hỏi của bạn nghe ra thì tưởng dễ nhưng nó lại không dễ tí nào? Bạn có 200usd sẽ có rất nhiều lựa chọn khi muốn mua cho mình một "bộ loa ngon" nhưng nghe như thế nào đó là yếu tố rất quan trọng và chính người nghe mới kết luận được.

Thí dụ với bộ loa này tôi nghe hay nhưng với bạn thì khác. Tóm lại cảm nhận âm thanh của mỗi người đều khác nhau nên khó mà chỉ bạn mua loa nào được.

Gợi ý với bạn thế này: Hiện nay tại các Siêu thị kim khí điện máy đều có bán rất nhiều loa dành cho máy tính, bạn hãy lựa một đĩa nhạc mình nghe quen và ưa thích sau đó đề nghị với nhân viên bán hàng cho nghe thử (họ luôn sẵn sàng với yêu cầu này của khách hàng), cứ nghe hết bộ này đến bộ khác để có đánh giá chính xác nhất. Những bộ loa dành cho laptop thường nhỏ gọn, rất đẹp, tính tiện dụng cao nhưng nghe thì cũng tạm ổn chứ không được xuất sắc lắm (ý kiến cá nhân tôi là vậy).
Chúc bạn sớm mua được bộ loa như ý. Thân chào.

Nghe anh nói đến buồn cười, tôi biết nhiều người muốn tìm "hàng ghẻ" như của anh để dùng nhưng cũng đành... chỉ là giấc mơ thôi vì chưa đủ khả năng về tài chính (như tôi chẳng hạn). Bộ này mua mới đập hộp nay chắc cũng same same 25 chai :D

manhthang

GÂY DỰNG
Nghe anh nói đến buồn cười, tôi biết nhiều người muốn tìm "hàng ghẻ" như của anh để dùng nhưng cũng đành... chỉ là giấc mơ thôi vì chưa đủ khả năng về tài chính (như tôi chẳng hạn). Bộ này mua mới đập hộp nay chắc cũng same same 25 chai :D

25 chai chưa chắc hay mà anh. Gì thì gì chứ em cam đoan là bộ loa 2.1 razer không thể hay bằng đôi Heybrook của em được.
Em có 1 ác cảm với tất cả các loại loa 2.1, loa bằng nắm đấm, driver bằng củ lạc thì âm thanh làm sao mà sâu sắc, chi tiết được.

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
manhthang trả lời giúp em rồi bác nghiemhung ah !!
Quá ổn với cấu hình và giá tiền

manhthang : Rotel mua của cty Ưu điểm là nhà pp Rotel ở VN, hôm nào rảnh ghé mình test thử cái Mako nhé, nhiều người cũng nghĩ vậy khi nhìn nó mà chưa nghe

manhthang

GÂY DỰNG
manhthang trả lời giúp em rồi bác nghiemhung ah !!
Quá ổn với cấu hình và giá tiền

manhthang : Rotel mua của cty Ưu điểm là nhà pp Rotel ở VN, hôm nào rảnh ghé mình test thử cái Mako nhé, nhiều người cũng nghĩ vậy khi nhìn nó mà chưa nghe

Có thể bộ Mako của bác hay nhưng em đánh giá chủ quan thế này:
- Bộ pre-pow Rotel của em chắc chắn là được thiết kế tốt hơn, linh kiện tốt hơn. Cục pow chạy 12 đèn than, nguồn xuyến như các thiết bị cao cấp.
- Thùng loa của em lớn hơn, nặng tới gàn 50kg mỗi thùng, bass 3 tấc nên chắc chắn âm thanh phải sâu và chi tiết hơn :D
Và hơn nữa, mặc dù hiện nay giá của cả bộ em mua hơn 20tr nhưng giá xuất xưởng của mấy ẻm bác không tưởng tượng được đâu :p

Điều quan trọng nhất là bộ âm thanh này rất phù hợp với tai em và gu nghe của em là classic, vocal, pop.

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hic...em thì chủ yếu "khoe " con CDP, bác thì ampli, anh em mình ghép vào thì dc 1 bộ ổn.
Tai em chỉ nghe dc đến thế..và hài lòng..

ps : cả bộ máy nhà em chưa = 1 sợi dây interconect xịn của người ta

binh71

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình toàn phải dặn lòng mình là bằng lòng với thiết bị hiện tại (từng thời điểm) thôi. Chơi audio mà cứ ngước lên thì diệu vợi lắm. Nhưng mà nói thì dễ, giữ được mình mới khó :)

tuanhung1433

Nhà quê lên phố
GÂY DỰNG
Nhân đọc bài của Anh Lam Sơn có nói về nhãn hiệu loa Acapenlla nên đưa cái hình này lên cho các bác ngắm tí chơi. Cái hình này màng loa màu đỏ, còn cái em thấy nó mày xanh. Thực ra khi nhìn thấy thì em chỉ thấy lạ, nhưng giờ thì mới biết nó không chỉ lạ mà còn đắt khủng khiếp nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...