Phiên bản Việt Hóa WM2003 SE cho PocketPC.

Các thớt khác của sabelita

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cùng chung cảnh không được hỗ trợ ngôn ngữ trong WinCE như Việt Nam, người Nga, người Thái... từ lâu đã tự phát triển phần mềm hỗ trợ ngôn ngữ của mình. Cũng đã từ lâu, đã có nhiều bàn luận về việc Việt hóa WinCE trên diễn đàn HHVN, và giờ đây thật vui là cuối cùng thì một bản Việt hóa cho Windows Mobile 2003 Second Edition cũng đã ra đời: VLIP, sản phẩm của myPDA.

VLIP được xây dựng để "đào tạo" Pocket PC của bạn biết cách giao tiếp bằng tiếng Việt. Với VLIP, các hộp thoại, thông báo... của hệ điều hành và các ứng dụng đi kèm sẽ được hiển thị với tiếng Việt, thay vì với các ngoại ngữ khác; các hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt cũng được cung cấp. Hiện tại, VLIP có thể sử dụng trên các thiết bị Pocket PC nền tảng Windows Mobile 2003 Second Edition.

Các phần được Việt hóa bao gồm hầu hết các hộp thoại, menu, thông báo của hệ điều hành và các chương trình ứng dụng đi kèm như Notes, Contacts, Calendar, Tasks, Pocket Word, Pocket Excel, Pocket IE... Những phần mềm được cài thêm bởi nhà sản xuất phần cứng, phần mềm ứng dụng của hãng thứ ba không được Việt hóa.

VLIP cho phép chọn lựa sử dụng ngôn ngữ gốc (trong ROM) của Pocket PC hay tiếng Việt, bạn cũng có thể chọn NLS tiếng Việt để sử dụng ngày tháng, kiểu tiền tệ Việt Nam.

Bản Việt hóa giữ nguyên một số thuật ngữ chuyên môn và các thuật ngữ đã quá quen thuộc với người dùng Việt Nam, giúp người dùng không quá xa lạ với giao diện mới.

Toàn bộ phần mềm có kích thước cỡ trên 2 MB và được cài đặt đơn giản như các phần mềm bình thường.

VLIP sẽ được bắt đầu phát hành vào ngày 14/8/2005 trên toàn quốc.

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã đọc tin!

Nguyễn Minh Dũng
myPDA 20 Trần Quốc Toản

hoangvinhsai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mode xoá dùm nhé....................!

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau đây xin gửi đến các bạn một số hình ảnh về sản phẩm:

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em biết các bác này đã có dự án phát triển Việt hóa từ lâu rồi, giờ mới thấy các bác công bố, xin chúc mừng các bác.

Nếu có thể bác làm nốt em WM2003 cho anh em dùng mấy cái máy dòng đời cũ dùng thì hay biết bao.

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin Chúc Mừng Nhé!!! :D
-------
----
--

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em rất háo hức với sản phẩm này của myPDA, nhưng rất tiếc vì ko thể tham dự lễ ra mắt của các bác. Hy vọng các bác sẽ sắp xếp để tổ chức 1 buổi ra mắt tại TP. HCM.

Xin chúc mừng các bác.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Sabelita: theo tớ thì:

1. "Ngày ROM" không hay bằng "Ngày phát hành"
2. "Không có tin nhắn chưa đọc" không hay bằng "Chưa có tin nhắn mới"
3. "Không có công việc" không hay bằng "Chưa có việc cần làm"
4. "Không có cuộc hẹn sắp tới" không hay bằng "Chưa có hẹn"
5. Trong mục "Âm thanh và thông báo" là các thiết lập về âm thanh cho các họat động của máy. Không có một chút gì liên quan đến các thông báo cả (trừ âm thanh), vì vậy ta có thể để là "Âm báo". Vừa ngắn gọn mà vẫn đủ ý nghĩa.
6. Từ "Bắt đầu" (Start) tớ thấy không hay lắm, tuy nhiên vẫn chưa tìm ra từ nào hay hơn. Khi nào tìm được sẽ thông báo sau :))

Tớ dùng từ "không hay bằng" chỉ là quan điểm của cá nhân tớ, có thể chưa đúng lắm nhưng cũng xin các bác xem xét.

Trước tớ học tiếng Anh ông thầy tớ có nói: bản dịch cũng như một người đàn bà, đẹp thì không chung thủy mà chung thủy thì không đẹp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...