Phím hơi cứng, gõ hơi kêu, 1 phím bị cứng,dính xịt R7 được không ?

Các thớt khác của it4davn

it4davn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 22:12
Phím hơi cứng, gõ hơi kêu, 1 phím bị cứng,dính xịt R7 được không ?
Giúp em với, xịt vào có bị sao không nhỉ ?
1 chai giá bao nhieu nhỉ, em ko có, bác nào ở HCM cho em xin xịt 1 cái ko nhỉ, xịt có chút mà mua 1 chai phí quá :D
tks

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 22:17
Theo mình bạn nên mang máy ra các cửa hàng sữa chữa vi tính chuyên nghiệp họ có thể khắc phục dùm bạn. Chứ nếu dùng Rp7 xịt vào chẳng may nó chảy vào Main thì MẤT CẢ CHÌ LẪN CHÀI:D
Thân.!!!

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 22:28
RP7 chủ yếu để xịt gỉ sắt. Thường dùng với đồ kim loại như cửa kéo... Không nên dùng xịt bàn phím lap. Giá hình như 80K thì phải

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 22:49
Kẹt thì theo e chỉ có nước lau, lấy bóng thổi bụi hoặc mạnh hơn tháo ra lấy bàn chải mà quẹt quẹt cho hết chất bẩn bám vào thôi.
Chỉ định: chỉ nên làm nếu thực sự biết tháo lắp máy. Không thì tốt nhất mang ra hàng họ làm dịch vụ vệ sinh cho toàn máy luôn thể.

:)

6 Tháng ba 2008 lúc 13:02
Theo mình bạn nên mang máy ra các cửa hàng sữa chữa vi tính chuyên nghiệp họ có thể khắc phục dùm bạn. Chứ nếu dùng Rp7 xịt vào chẳng may nó chảy vào Main thì MẤT CẢ CHÌ LẪN CHÀI:D
Thân.!!!
rp7 không dẫn điện bác à, còn những thứ khác khi xịt vào thì mình không biết

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng ba 2008 lúc 14:05
Máy em cũng bị một ít nước lỏng lỏng, hơi dính dính như keo đổi vào phím Space, tháo riêng phím đó ra lau, đỡ được phần nào, nhưng không hết. Đành chịu vậy.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday