Phím tắt chuyển đổi hệ 32bit - 16bit??

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cài win7, xong cài CAD 2009 thì nó không chạy được (máy mình trước cài Vista chạy CAD 2009 ngon lành).
Thế là lại phải mày mò cài lên CAD 2010. May mà nó chạy được. Tuy nhiên khi chạy thì màn hình CAD bị giật. Mày mò hỏi google thì nó bảo phải chuyển chế độ của Card màn hình về 16bit. Mình cũng làm theo và thấy tình hình có cải thiện.
Hôm nay lên đây hỏi mọi người, làm thế nào thiết lập được phím tắt chuyển từ 32bit về 16bit và ngược lại, làm thủ công rất mất thời gian.
Có cách nào sửa được dứt điểm tình trạng bị giật mà không phải chuyển bit không? Vì mình cũng thấy trước dùng Vista chạy game Pes2009 ngon lành, h lên Win7 không chạy được nữa.
:-c:-c:-c

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ôi giời, sau một hồi mày mò, mình đã tự tìm ra được cách giải quyết, post lên đây cho ai giống bệnh biết cách chữa:
- Khỏi cần chuyển đổi 32-16 bits nữa.
- Nguyên nhân là do khi cài đặt win7 mình tự cho máy cài đặt driver card màn hình. Phải cài lại driver của vista thì mọi chuyện sẽ ổn, CAD 2010 giờ chạy tương đối ổn.

PhuongTung com

MÁY HỎNG
hix, bác cài w7 phiên bản bao nhiêu thế ??? w7 đã ổn định đâu, chỉ mới RC đê cho người ta dùng thử rồi cho ý kiến, chứ chạy với CAD chắc chắn ko = vista

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt