Phim - Thú chơi của những người hoài cổ

Các thớt khác của flyingmagician

flyingmagician

GẮN KẾT
HHVN là một diễn đàn công nghệ, thời buổi bây giờ là thời buổi kỹ thuật số, người ta nói ăn cơm mới không nói chuyện cũ, thế nhưng trong thời đại hiện đại vẫn có dòng chảy của những người có thú chơi đồ vintage. Chơi đồ vintage là những người hoài cổ muốn lưu giữ những thứ của quá khứ.

Em xin phép được mở một topic về thú chơi ảnh phim, dành cho những người có chung sở thích.

Để mở hàng xin post một tấm ảnh đen trắng, chụp bằng máy Olympus OM-1, ống 50 1.4. Chiếc máy này được người bạn lôi ra từ trong kho đồ gia đình, đã ngủ quên 20 năm nay, sau khi được lau dầu lại đã chạy tốt. Ảnh chụp bằng phim Kodak Tri-X 400, tự tráng rửa tại nhà.

donghodoi

GÂY DỰNG
bây giờ mà xài chụp ảnh cưới thì đem theo cả túi đựng phim các bác nhỉ :D nhưng đúng là có cái hay của nó

burgboy1204

Nhím
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các hãng giờ không còn sx máy film nữa thì phải nên những hàng như Kodak hay Fujifilm không còn sx film nữa :(

chuyen

GÂY DỰNG
Các hãng giờ không còn sx máy film nữa thì phải nên những hàng như Kodak hay Fujifilm không còn sx film nữa :(

"Có cầu ắt có cung", nếu còn người chơi máy phim thì họ vẫn sản xuất phim, vì đến thời điểm này khấu hao thiết bị kỹ thuật đã hết. Chỉ ngại có vài bác chơi phim thì họ mới không sản xuất thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.