Phishing Ebay SSL Letter - Thật hay giả

Các thớt khác của netanhtuan

netanhtuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới nhận được cái thư sau . Các bác xem hình thấy giống y như được gửi từ ebay vậy. Có mỗi một điểm mà em nhận biết 99% khả năng là thư giả vì nó gửi đến địa chỉ email không phải là địa chỉ email em đăng ký với ebay.

Các bác cho ý kiến

Không thấy hình thì xem link này của em nhé

htt_://www.flickr.com/photos/81881945@N00/4834254643

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Lúc trước mình cũng nhận được cái e-mail giống như vầy, gửi đúng địa chỉ mail mình đăng ký với Ebay luôn. Nhưng thường thì mình không bao giờ tin tưởng cái mail lọai này nên gửi thẳng email này cho bên hỗ trợ của ebay luôn và họ nhanh chóng trả lời rằng đây là email giả mạo.
Tóm lại là không nên tin tưởng các lọai email như vậy, kinh nghiệm của mình là nếu muốn thay đổi hay cập nhật gì thì vô thẳng trang web cần thay đổi.

vtsm

SinhRaLàĐểTỏaSáng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lúc trước mình cũng nhận được cái e-mail giống như vầy, gửi đúng địa chỉ mail mình đăng ký với Ebay luôn. Nhưng thường thì mình không bao giờ tin tưởng cái mail lọai này nên gửi thẳng email này cho bên hỗ trợ của ebay luôn và họ nhanh chóng trả lời rằng đây là email giả mạo.
Tóm lại là không nên tin tưởng các lọai email như vậy, kinh nghiệm của mình là nếu muốn thay đổi hay cập nhật gì thì vô thẳng trang web cần thay đổi.
E cũng đồng í với bác :D Giờ có nhiều cách để lừa đảo nhau lắm ạ tốt nhất là chỉ nên tin vào chính mình thôi ạ :D Cái nữa là tốt nhất không nên click vào bất kì một cái gì mà mình nghi ngờ tốt nhất là tự tay gõ site cần vào vào trình duyệt là chuẩn nhất ạ :D những Email lừa đảo kiểu này đầy trên mạng ạ :D Địa chỉ người gửi mail còn có thể fake được mà :D

Loox600

GÂY DỰNG
Liên quan đến Account Ebay thường gửi mail đến email của mình đăng ký và 1 bản Cc đến Ebay - My Account - Masages - Inbox. Bác kiểm tra nếu không có trong Acc. thì chắc là mail fake.

vingrau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bọn này nó lừa bằng cách gửi cho người nhận một cái form html để điền thông tin, sau đó cái form này submit information đi đâu thì chỉ chúng nó mới biết thôi.

Thế nên, chuẩn nhất là vào thẳng PayPal mà sửa (nếu thực sự cần) chứ không bao giờ bấm vào bất cứ thứ gì gửi link cả.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...