Phone Dialer trên TX - không quay số được

tru

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng hai 2007 lúc 15:44
Lúc đầu quay số được, nhưng sau khi cài nhiều chương trình vào thì không quay số được nữa:

Lúc chưa cài chương trình gì cả thì có thể dùng Palm TX để quay số qua bluetooth cho rất nhiều loại điện thoại mà không cần có driver gì cả, chỉ cần chọn preference cho phone là "BT to generic GSM".

Thế nhưng sau khi cài nhiều chương trình vào thì:
- vẫn sử dụng đt như modem cho dial-up đến 1260 hoặc GPRS (*99#) để lướt web bình thường
- NHƯNG Không thể quay số điện thoại (để kích hoạt 1 cuộc gọi) được, luôn bị báo lỗi "Unable to Dial. Please install Mobile Connectivity Software as described in your documentation"

Nếu tôi hard reset (để xóa sạch những gì đã cài thêm) thì lại có thể quay số như lúc đầu. Tôi đoán là có chương trình nào đó không tương thích... nhưng không biết "nó là ai" để khắc phục.

Mong các Bác chỉ giúp cho.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2007 lúc 01:31
Nếu bác nói như vậy thì làm sao mà biết được soft nào kô tương thích. Em cung dùng TX và tường xuyền quay số = em này, cũng cài tường đối soft nhưng ko có hiện tượng như bác.
Theo kinh nghiệm của em thì bác cứ cài lần lựot từng soft 1, đừng cải 1 phát cả đống soft luôn, rồi vọc soft đó luôn. Nếu nó bị xung khắc với soft nào hay có hiện tượng gì thì mình còn biết luôn.

tru

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 11:06
Đây là list những soft đang cài trên TX của tôi. Mong sao các Bác có thể chỉ ra những "kẻ tình nghi" để tôi thử uninstall chúng ra xem sao (chứ nếu phải cái lại từng soft một từ đầu thì oải quá):

ActNames
AeroPlayer
Agendus Tour
Articulation
BDicty
BPMConfig
BugMe!+
C4P
CardReader
Chatopus
CKJOS
cManager
Columbia
CorePlayer
DBViewer+
DictionaryToGo
DocsToGo
DriveMode
FileMan
FileZ
Flash
Fonts4OS5
FontSubst
funSMS
Hanabi
HandMap
iambicMail
iambicStore
IBM Java VM
iSilo
JavaHQ
KDIC
KeyLink
Kinoma
LauncherX
LS Eng-Vie
LS Eng-Chi Sm
LS Eng-Chi Tr
MegaBowling
Mini-Kbd
MMFlash
MobiBook
Database
Paint
MobiTV
mOcean
MoHiSpeed
MSDict
VersaMail
MultiUserHack
MunduV3
NetFront3
NewMunduRadioV1
Nexus
NR Deluxe
NVBackup
OfficeSuite
Opera Mini
PAdict
PalmPDF
RepliGo
Explorer
RescoView
RoadLingua
Sayit
mySkin
SlovoEd
SuperWaba
TCPMP
TDDT
TinyChart
UDMH
UnCache
VeriChat
vnGoogleMap
vnKeyboard
VoiceMemo
WebPro
WiFile
Wordbook
WorldMatePro
Xiino

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
14 Tháng hai 2007 lúc 11:16
ui,từng lì soft mà nhìn thì mút mùa,check cũng mút mùa luôn.Em chịu.
Bác nên vào mấy 4rum về palm,hoặc search trên này,những phần mềm nào chạy tốt trên TX,rồi lọc dần ra.
Nhưng có khi lọc rồi vẫn bị đấy nhé.Anh em được cái cài nhanh,cài khỏe,sync một phát là máy từ trơn tru thành đầy ắp soft,nhưng với những máy mới,thì thường đi kèm với lỗi hoặc loop reset.

maps

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 13:38
Trên TX của bác có tất cả các software này hả??? Em đầu hàng bác luôn đó, Nếu bác cài hết bây nhiêu soft đó mà không bị lỗi là chuyện lạ.

Cái TX của em install khoảng 10 soft trong list thôi mà cũng thỉnh thoảng bị lỗi như bác nói. Những soft màu đỏ là em install trên TX của em.

Đây là list những soft đang cài trên TX của tôi. Mong sao các Bác có thể chỉ ra những "kẻ tình nghi" để tôi thử uninstall chúng ra xem sao (chứ nếu phải cái lại từng soft một từ đầu thì oải quá):

ActNames
AeroPlayer
Agendus Tour
Articulation
BDicty
BPMConfig
BugMe!+
C4P
CardReader
Chatopus
CKJOS
cManager
Columbia
CorePlayer
DBViewer+
DictionaryToGo
DocsToGo
DriveMode
FileMan
FileZ
Flash
Fonts4OS5
FontSubst
funSMS
Hanabi
HandMap
iambicMail
iambicStore
IBM Java VM
iSilo

JavaHQ
KDIC
KeyLink
Kinoma
LauncherX
LS Eng-Vie
LS Eng-Chi Sm
LS Eng-Chi Tr
MegaBowling
Mini-Kbd
MMFlash
MobiBook
Database
Paint
MobiTV
mOcean
MoHiSpeed
MSDict
VersaMail
MultiUserHack

MunduV3
NetFront3
NewMunduRadioV1
Nexus
NR Deluxe
NVBackup
OfficeSuite
Opera Mini
PAdict
PalmPDF
RepliGo
Explorer

RescoView
RoadLingua
Sayit
mySkin
SlovoEd
SuperWaba
TCPMP
TDDT
TinyChart
UDMH
UnCache
VeriChat
vnGoogleMap
vnKeyboard
VoiceMemo
WebPro
WiFile
Wordbook
WorldMatePro
Xiino

tru

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 14:25
Tôi đã từng thử cài nhiều thứ hơn nữa, và sau nhiều lần gặp vấn đề mới đi đến quyết định "chỉ cài" những soft như trong list đó. Nói chung là tất cả chạy tốt, trừ HandMap và WebPro thỉnh thoảng bị soft reset.

Chú ý: máy TX của tôi đã "up rom" thành cái gọi là "TX2" theo hướng dẫn ở đây:
http://www.1src.com/forums/showthread.php?t=112779&page=1&pp=15
Nói chung là TX2 chạy tốt hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday