Phone Internet

akichinh

GẮN KẾT
Các bác cho em hỏi, bây giờ dùng loại phone internet nào free hay ít tiền một chút nhỉ ? Hồi trước thấy bảo có phần mềm sky nhưng chưa dùng thử bao giờ, còn phone vnn của VDC thì lại hạn chế thời gian, còn saigonsnet... #-o

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
akichinh said:
Các bác cho em hỏi, bây giờ dùng loại phone internet nào free hay ít tiền một chút nhỉ ? Hồi trước thấy bảo có phần mềm sky nhưng chưa dùng thử bao giờ, còn phone vnn của VDC thì lại hạn chế thời gian, còn saigonsnet... #-o

Nếu muốn gọi từ pc to phone thì dùng thẻ. Hiện tại thẻ USVoiz khá rẻ, gọi đi USA được 380 phút/1 thẻ 125 ngàn. Chất lượng cuộc gọi thì rất tốt.

Skype vừa là voice chat vừa là thẻ gọi. Nếu muốn gọi từ máy tính đến phone thì vẫn phải mua thẻ chứ không miễn phí. Tôi vẫn thích sài USVoiz hơn.

ps: Dĩ nhiên, thẻ nào cũng có giới hạn thời gian (người ta làm ăn kinh doanh mà). Tuy nhiên, 1 thẻ hơn 100 ngàn có thời hạn gọi gần nửa năm. Bạn sử dụng 100 ngàn điện thoại trong nửa năm thì tiết kiệm quá rồi còn gì. Chấp nhận thôi.

akichinh

GẮN KẾT
Cảm ơn bác tovanhung nhiều nhiều, đúng là em muốn gọi pc to phone. Vậy bác đang dùng loại USvoiz, để em thử xem sao.

hmcp3005

GÂY DỰNG
tovanhung said:
Nếu muốn gọi từ pc to phone thì dùng thẻ. Hiện tại thẻ USVoiz khá rẻ, gọi đi USA được 380 phút/1 thẻ 125 ngàn. Chất lượng cuộc gọi thì rất tốt.

Skype vừa là voice chat vừa là thẻ gọi. Nếu muốn gọi từ máy tính đến phone thì vẫn phải mua thẻ chứ không miễn phí. Tôi vẫn thích sài USVoiz hơn.

ps: Dĩ nhiên, thẻ nào cũng có giới hạn thời gian (người ta làm ăn kinh doanh mà). Tuy nhiên, 1 thẻ hơn 100 ngàn có thời hạn gọi gần nửa năm. Bạn sử dụng 100 ngàn điện thoại trong nửa năm thì tiết kiệm quá rồi còn gì. Chấp nhận thôi.
Mình cũng đang sài usvoiz để gọi từ pc to phone rất tiện lợi, tuy nhiên mình muốn hỏi Hùng: Có cách nào để gọi từ PPC bằng usvoiz được không? Usvoiz có phần mềm dialer dành cho PPC không vậy bác? Thanks.

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tui cũng quan tâm chuyện này, bác tovanhung và các bác khác có biết không vậy ? Phần mềm gì gọi từ ppc to phone mà giá rẻ thì đều hoan nghênh cả.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tbatnhi said:
Tui cũng quan tâm chuyện này, bác tovanhung và các bác khác có biết không vậy ? Phần mềm gì gọi từ ppc to phone mà giá rẻ thì đều hoan nghênh cả.

Rất tiếc là hiện nay USVoiz chưa có phần mềm chạy trên ppc nên chúng ta vẫn phải gọi điện thông qua máy tính. Hy vọng trong tương lai, USVoiz phát triển phần mềm kiểu này để tiện lợi cho anh em ta.

thangkct

GÂY DỰNG
Cái thẻ này mua ở đâu vậy hả anh? Mà dùng cái này gọi trong nước thì phí quá nhỉ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.