Pin cho Dell 6400

Các thớt khác của mrtuanthanh

mrtuanthanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 23:44
Tình hình là em đang dùng 1 em Dell 6400, pin của em nó là 6 cell. Nghe mấy anh nói là mod cho nó lên 9 cell được ( vì mua 1 cục Pin 9 Cell mới bây giờ là 90$ ) . Không bít có bác nào Mod lên chưa cho em xin ít kinh nghiệm với nhé

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 02:21
MOD miếc giề đâu bác. có 2 loại 6 cells và 9 cells riêng biệt đó.
5400mAh và 7200mAh (dung lượng PIN).
Loại 9 cells dùng được lâu hơn, nặg hơn không đáng kể. Mua đi bác :D
Mà khoan, nếu PIN vẫn dùng bt thì cứ dùng, mua thêm. vì pin 9 cells và 6 cells nó thiết kế mạch xạc khác nhau, mod lên nó cháy đùng đùng lại được nổi tiếng đó bác. Tốt nhất là mua 1 cục pin mới, PIN kém thì hẵng mod nhé. Kẻo lại phí tiền.

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười 2007 lúc 01:29
MOD miếc giề đâu bác. có 2 loại 6 cells và 9 cells riêng biệt đó.
5400mAh và 7200mAh (dung lượng PIN).
Loại 9 cells dùng được lâu hơn, nặg hơn không đáng kể. Mua đi bác :D
Mà khoan, nếu PIN vẫn dùng bt thì cứ dùng, mua thêm. vì pin 9 cells và 6 cells nó thiết kế mạch xạc khác nhau, mod lên nó cháy đùng đùng lại được nổi tiếng đó bác. Tốt nhất là mua 1 cục pin mới, PIN kém thì hẵng mod nhé. Kẻo lại phí tiền.
Trời đất khuyên như Pác thì chẳng ai dám quá, lúc thì khuyên người ta mua, lúc thì lại không? vậy túm lại là sao vậy pác

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 20:41
các bác chớ làm liều thế, tiền mất tật mang....mod pin tốn tiền gần bằng mua pin 9cell mới mà dung lượng,tuổi thọ độ ổn định thua xa lắc pin mới, và cell dỏm thay vào thì nguy cơ cháy nổ cực cao.

31 Tháng mười 2007 lúc 22:52
Tình hình là em đang dùng 1 em Dell 6400, pin của em nó là 6 cell. Nghe mấy anh nói là mod cho nó lên 9 cell được ( vì mua 1 cục Pin 9 Cell mới bây giờ là 90$ ) . Không bít có bác nào Mod lên chưa cho em xin ít kinh nghiệm với nhé

Mod từ 6Cell lên 9Cell được mà nhưng đầu tiên phải xem mạch nó có support không và phải làm lại ROM pin để nó nhận được dung lượng 9Cell, Nếu thay Cell thì phải thay hoàn toàn mới, nếu bác có điều kiện thì nên mua hai thêm một viên nữa và làm lại viên kia 6cell nhưng khi thay Cell nên thay loại có dung lượng cao khoảng 2000 hoặc 2200mhA

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday