Pin để lâu sạc ko vào.Các bác giúp em với.

21 Tháng mười hai 2007 lúc 09:17
Chào các bác.Em có cục pin Treo650 để ko chắc cũg phải 1 tháng nay rồi.Giờ em cắm vào máy và sạc thì máy báo là "Battery almost empty" và tắt, đèn báo sạc pin cũg ko sáng.Em tưởng pin để lâu bị như vậy nên cắm sạc để qua đêm nhg vẫn ko đc các bác ah.Pin vẫn 0%.
Các bác giúp em có thể cứu sống cục pin này ko ah? Em thấy bảo phải kich pin nhg em chả biết làm thế nào.:confused:

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 10:06
Chào các bác.Em có cục pin Treo650 để ko chắc cũg phải 1 tháng nay rồi.Giờ em cắm vào máy và sạc thì máy báo là "Battery almost empty" và tắt, đèn báo sạc pin cũg ko sáng.Em tưởng pin để lâu bị như vậy nên cắm sạc để qua đêm nhg vẫn ko đc các bác ah.Pin vẫn 0%.
Các bác giúp em có thể cứu sống cục pin này ko ah? Em thấy bảo phải kich pin nhg em chả biết làm thế nào.:confused:
kích pin là dùng cái xạc đa năng của DTDD cặp vào xạc khoảng 1-2h sau đó cho vào treo xạc bình thường cho tới đầy :cool:
không có xạc đa năng thì bác ra cửa hàng ĐT nào đó người ta làm cho mất 10k là cùng :)

22 Tháng mười hai 2007 lúc 20:56
cắm vào 2 chân ngoài cùng là OK, tôi đã thử.Có 6 rãnh đồng thì cắm chân sạc vào ránh 1 và 6, ạc 5h là OK.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday