Pin EXEC bị lỗi có sửa được ko?

pin của em cứ sạc full là bị đơ luôn ko bật máy lên được, phải softreset. Và máy hay báo "invalid simcard" khi chạy lâu 1 ứng dụng, tháo pin ra 20' lắp vào lại bình thường.
Các bác cho em hỏi pin của em bị lỗi như thế có sửa được ko? và sao nó lại bị lỗi như thế, có cách nào sử dụng pin được bền ko?
(Pin em ghi là made in china. và cuối số SN ko có chữ M)

Theo em thì cứ up Rom mới nhất thử, còn nếu không được thì nên đưa cho thợ kiểm tra trước khi mua pin mới. Tốt nhất là đưa lên Y5 nhờ mấy anh trên đó xem thử.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
pin của em cứ sạc full là bị đơ luôn ko bật máy lên được, phải softreset. Và máy hay báo "invalid simcard" khi chạy lâu 1 ứng dụng, tháo pin ra 20' lắp vào lại bình thường.
Các bác cho em hỏi pin của em bị lỗi như thế có sửa được ko? và sao nó lại bị lỗi như thế, có cách nào sử dụng pin được bền ko?
Pin nhái thường là bị lỗi này bác ạ. Cách chữa là tìm được cục nào tốt hơn hoặc mua pin zin thôi :).

Cái này không phải bị pin đâu pác. Tui đã từng bị như thế rồi. Đổi pin, up rom..đủ kiểu nhưng không khắc phục được. Chỉ có cách ..đổi máy khác thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday