Pin HP6828

25 Tháng tám 2007 lúc 20:55
Tôi muốn hỏi cách khắc phục tình trạng này:
tôi sử dụng HP rw6828 ( giống Atom) , pin dùng được 5h, tôi đã mua thêm một con pin xịn để đề phòng lúc hểt pin. Trên thực tế thì tôi phải sử dụng cả hai pin hàng ngày vì PPC rất cần thiết cho công việc hàng ngày .
Khi tôi thay pin thì tôi tắt máy, mở hộp pin ra , lấy pin và thay pin kia vào.

Mỗi lần thay pin như thế máy vẫn hoạt động bình thường (tất nhiên tự động softreset) Chỉ có một điều là ngày tháng tự động chuyển về 2005 ( và gì nữa thì tôi không biết) . Nếu tôi quên không chuyển lại ngày giờ đúng (nhất là lúc vội) thì sẽ lộn tùng phèo các cuộc gọi , nhắn tin ... ( vì máy tự động ghi lại ngày giờ cuộc gọi, nhắn tin, journal ...)

Có cách nào khi thay pin không bị tình trạng trên không?
Hồi trước tôi có dùng một PocketPc có chương trình quản lý thay pin nhưng giờ tôi không thấy có phần mềm loại này cho rw6828.

Làm ơn chỉ dùm
Cám ơn nhiều

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 21:11
việc ngày tháng tự động bị trở về ban đầu theo như em bết là do pin backup trong máy bị lỗi (pin backup ở đây kô còn nhiệm vụ nuôi Ram như wm2003 nưũa mà để nuôi cái đồng hồ :D) ,có thể pin backup của máy bác bị hết thôi :D,còn về chương trình quản lý pin thì có rất nhiều,hiển thị được ra ngoài màn hình today dưới dạng plug in hay là trên thanh bar như Pocket PLus,iLauncher,pbar hay Resco today plugin... nhìu làm :D

25 Tháng tám 2007 lúc 21:22
HP rw 6828 có pin Back up không nhỉ ?

Từ ngày mua máy tới giờ ( 6 tháng rồi) tôi chưa thấy có thông tin về cái này ( trên máy cũng như trên mạng)
Trong phần Settings> Power của máy cũng chỉ có một hàng : Main Battery mà thôi, chẳng có Bacup Battery đâu

việc ngày tháng tự động bị trở về ban đầu theo như em bết là do pin backup trong máy bị lỗi (pin backup ở đây kô còn nhiệm vụ nuôi Ram như wm2003 nưũa mà để nuôi cái đồng hồ :D) ,có thể pin backup của máy bác bị hết thôi :D,còn về chương trình quản lý pin thì có rất nhiều,hiển thị được ra ngoài màn hình today dưới dạng plug in hay là trên thanh bar như Pocket PLus,iLauncher,pbar hay Resco today plugin... nhìu làm :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 21:34
HP rw 6828 có pin Back up không nhỉ ?

Từ ngày mua máy tới giờ ( 6 tháng rồi) tôi chưa thấy có thông tin về cái này ( trên máy cũng như trên mạng)
Trong phần Settings> Power của máy cũng chỉ có một hàng : Main Battery mà thôi, chẳng có Bacup Battery đâu
nếu bác muốn có phần thông báo pin backup (chứ kô phải bacup:D) thì chuyển về wm2003(chắc chắn có) vì với wm2003 pin backup là một phần rất quan trọng,nó có nhiệm vụ nuôi Ram được một thời gian khi pin chính bị hết,còn bác muốn thấy pin backup trên wm5 thì mở hẳn máy ra :D,nó nằm trên main đoá,ở wm5 thì dữ liệu kô bị mất khi hết pin(cái này chắc bác biết rồi chứ ạh :D) em nói lại ,pin backup bây h chỉ coá chức năng nuôi cái thông tin thời gian thôi bác ạh :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 21:35
Có thể trong phần Power bác ko thấy nó báo pin back-up đâu cả. Nhưng thực tế thì trong mainboard vẫn có pin back-up đó thôi, nếu ko làm sao nó save được ngày giờ, chương trình ... để ko bị mất khi bác tháo pin chính ra ?

Em chưa biết PPC nào mà ko có pin back-up cả ^^

binmsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 09:38
Nếu tôi không nhầm thì hx6828 con máy nào cũng bị thế cả. Tôi đã từng sử dụng 2 con 6828 đều bị như vậy. Tuy nhiên, các máy tôi đã dùng đều mua secondhand nên có thể pin backup bị thế chăng? Bác nào đã sử dụng máy 6828 từ lúc mới tinh cho ý kiến nhé.

26 Tháng tám 2007 lúc 12:41
Nếu tôi không nhầm thì hx6828 con máy nào cũng bị thế cả. Tôi đã từng sử dụng 2 con 6828 đều bị như vậy. Tuy nhiên, các máy tôi đã dùng đều mua secondhand nên có thể pin backup bị thế chăng? Bác nào đã sử dụng máy 6828 từ lúc mới tinh cho ý kiến nhé.

những cái đó thay pin backup là sẽ đc hết .chuc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday