Pin Iphone bị chai????

17 Tháng mười một 2007 lúc 23:30
mấy bác cho em hỏi em đang dùng con Ịphone mới mua 1 tháng. Lúc dầu9 nghe nhạc khoảng 10 tiếng mà pin chỉ mất khoảng 40%. Giờ thì nghe khoảng 12 tiếng thì pin chỉ còn dưới 20%. Trong lúc nghe thì không dùng những chức năng khác. Trong khi Apple lại ghi nghe được đến 24 giờ. CHo hỏi mấy bác nào dùng Iphone đã test chưa? Mong các bác đã test rồi chỉ dẫn cho. :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 15:47
Em nghĩ nếu chức năng wifi lúc nào cũng ở chế độ ON hoặc bác hay ở những nơi sóng yếu cũng là nguyên nhân làm mau hết pin. Mới dùng 1 tháng thì bất biến thế nào đi nữa thì cũng không khác nhiều quá so lúc đầu đâu bác à.

28 Tháng mười một 2007 lúc 21:32
Em cũng thấy IPHONE của em hơi bị mau hết pin đó các bác ơi , làm cho mình hơi thất vọng một tí ,truớc khi mua thì hào hứng và hy vọng nhiều lắm ! chắc là phải đợi cho đến khi IPHONE được nhập chính hãng và mình thay pin thôi các bác ơi ,như vậy cho chắc ăn !

19 Tháng mười hai 2007 lúc 11:01
mấy bác cho em hỏi em đang dùng con Ịphone mới mua 1 tháng. Lúc dầu9 nghe nhạc khoảng 10 tiếng mà pin chỉ mất khoảng 40%. Giờ thì nghe khoảng 12 tiếng thì pin chỉ còn dưới 20%. Trong lúc nghe thì không dùng những chức năng khác. Trong khi Apple lại ghi nghe được đến 24 giờ. CHo hỏi mấy bác nào dùng Iphone đã test chưa? Mong các bác đã test rồi chỉ dẫn cho. :D
Tắt hết các services đi, kiểm tra các chương trình Iphone đang chạy trong sysinfo , cái nào không cần thì tắt đi. Làm thế thì hi vọng nghe nhạc được 24h như quảng cáo , hihi !!!

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
19 Tháng mười hai 2007 lúc 11:51
Đối với iPhone mới mau hết Pin có thể do nhiều nguyên nhân:

1. Cài nhiều soft quá.
2. Để màn hình ở chế độ siêu sáng khi xem phim, nghe gọi nhiều và để âm lượng to, hoặc vào Web thường xuyên cũng hao Pin không ít.

Cách khắc phục:

- Vào installer rồi cài Services, Disable SSH \ restart.
- Chọn chế độ tự tắt màn hình sau 1 phút , tắt wifi, bluetooth khi không cần thiết , chỉnh độ sáng vửa phải.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday