Pin laptop 6910p

Các thớt khác của consoko

consoko

HHVN Member
GÂY DỰNG
Tình hình là quả pin em đang sử dụng bình thường bỗng dưng mấy ngày gần đây không xạc đầy được nữa. Chỉ xạc tới 63% là đứng kim. Ai biết cách nào làm cho nó xạc đầy 100% lại không ạh. :-?. Em xài con 6910p.

chazkenji

GÂY DỰNG
bác đem ra cho bác Bình Battery (225 Đất Thánh, P6, QTB) xem sao, ở đó chuyên về pin laptop đấy ạ :D
có khả năng là pin của bác bị vấn đề gì đó ở mấy cell cuối cùng nên chỉ sạc được những cell đầu rồi không thể sạc tiếp được nữa :-?

tuan_laptop83

GÂY DỰNG
HN thì bác qua em, em có máy chuyên dụng sạc xả thử xem :D

zulu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu không nhầm thì dòng này bảo hành 03 năm, tốt nhất bác chủ nên mang qua Trung tâm bảo hành HP để kỹ thuật kiểm tra cho bác.
HP có phần mềm Battery Check, bác search và cài thử xem sao. Nếu pin hỏng nó sẽ báo Replace.
Chủ quan em nghĩ không phải tại pin đâu.

OVERLOCK

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng pin chỉ BH 1 năm thôi, trong khi máy lại BH 3 năm, nếu vậy xài tạm đi bạn, còn ko thì mua cục mới

consoko

HHVN Member
GÂY DỰNG
Dùng HP battery check nó báo chữ "Replace" và "One or more of the cells in the battery are not functioning properly. Based on the age of your battery, it is no longer covered by your HP warranty".
Như vậy là có một hay nhiều cell trong pin bị hư rồi. Không biết mình tiếp tục sử dụng được không hay phải mua pin mới đây.

chazkenji

GÂY DỰNG
Dùng HP battery check nó báo chữ "Replace" và "One or more of the cells in the battery are not functioning properly. Based on the age of your battery, it is no longer covered by your HP warranty".
Như vậy là có một hay nhiều cell trong pin bị hư rồi. Không biết mình tiếp tục sử dụng được không hay phải mua pin mới đây.
vẫn tiếp tục sử dụng được, nhưng không thể sạc đầy được thôi :D
mà nhìn cục pin mà không sạc đầy được thì hơi khó chịu thật L-) bác đem đến một trong những địa chỉ nói trên để người ta check xem cell nào bị hỏng và thay cho bác L-) nhưng báo trước là thường họ sẽ bảo bác thay hết luôn đấy, mà trong trường hợp này thì thôi ráng tìm luôn cục pin mới cho rồi :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...