Pin laptop HP 8510P

Các thớt khác của binh2d

binh2d

GÂY DỰNG
Chào cả nhà, hôm nay lại có việc nhờ các bác giúp giùm mình chút. Số là mình có cái lap HP 8510P hồi trước sài XP thì pin được >2,5h, từ bữa cài win7 tới nay thì càng ngày pin càng tụt thảm hại giờ thì chỉ còn >1h. Dùng everet xem thử pin thì báo thông số pin còn chưa tới 30000mWh nhưng dung lượng thiết kế thì vẫn báo mức này, tức là theo everet thì không có hao hụt pin. Nhưng cục pin của máy theo mình thì khoảng 72000mWh. Bác nào biết giải thích giùm mình chút, có phải cục pin này bị chai không? (mình mới cài win7 khoảng 4 tháng thì tại sao pin lại chai nhanh thế, khi cài win7 mình vẫn sài >2h do win7 hao pin hơn nhưng giờ nó tụt nhanh quá) hay là do win7 quản lý sạc pin quá kém gây nên tình trạng này nếu vậy thì làm cách gì để lấy lại dung lượng pin. Và có phải phần mềm everet dùng để xem phần cứng không thể tin cậy được. Thank các bác trước, chúc các bác một ngày chủ nhật vui vẻ.

hatnaf2610

GÂY DỰNG
Đúng đấy bác ạ, win 7 xài hao pin ghê lắm. Tốt nhất là bác xả kiệt pin rồi nạp lại nhé. Để có thể lấy lại dung lượng thật của pin bác nhé. chúc may mắn

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bạn.

Khi bạn dùng everest test pin có lẽ bạn ko chú ý, thực ra nó có 3 thông số tương tự như vậy
cái đầu tiên là dung lượng thiết kế của nhà sản xúât 72000, cái thứ 2 là dung lượng tối đa mà hiện tại có thể sạc đầy 30000, thứ 3 là dung lượng hiện đang có trong pin ( <=30000 ). Pin của bạn hiên chỉ chạy đc 1 H thì everest báo thế là tương đối chính xác, pin đã đến thời điểm của nó và bạn cũng ko có cách nào lấy lại đc dung lượng như trước đây đc( win 7 hay các phần mềm ứng dụng đồ hoạ nặng có thể khiến máy tính bạn làm việc nhiều hơn sử dụng pin nhièu hơn trước khiến viên pin đang trong giai đoạn suy giảm sẽ tụt nhanh hơn )

OVERLOCK

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình dùng hp 8510w, pin mình cũng bị tình trạng capacity design báo còn 10000 mWh, full change capacity cũng là 10000 mWh luôn, test bằng everest thì thấy báo wear lever 0%, dung soft check thời gian và dung lượng pin thì khi dg sử dụng pin tự tuột nhanh từ 40%---> 0% luôn, ktra bằng soft check pin của hp thì báo là nên thay pin mới, mà hỏi pin con này mắc quá, hp vn báo trên 150$ (hp.com bán 109$) - muốn báo giá thì để pin lại nên mình thôi.

Note: ko nen xài cạn pin xuống 0% nhé, mình dùng thử nên bây giờ nó giảm capacity dữ lắm, lần đầu tiên là 30000 mwh, 2 lần sau còn 10000 mwh thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...