Pin laptop Toshiba chỉ được 1,5 tiếng

Các thớt khác của khongyeucongai83

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 10:05
Cái quan trọng là máy người ta chạy chương trình gì, win gì, có nghe nhạc xem phim hay chơi game kô. Chứ máy chạy vista vốn hao pin lắm mà

10 Tháng bảy 2007 lúc 21:53
Em thấy mọi người toàn khoe máy của mình chạy được từ 3 đến 4 tiếng, trong khi máy của em chỉ được khoảng 1.5 tiếng, em đang dùng con Toshiba A205 S4567, dùng vista premium. Thế là thế nào các bác nhỉ
Em thì cũng sài con toshiba đây, chạy vista premium luôn, nhưng pin sài cũng hơn 2 giờ một chút. Chỉ sài office và chát chít thôi.:)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 23:31
Em thấy mọi người toàn khoe máy của mình chạy được từ 3 đến 4 tiếng, trong khi máy của em chỉ được khoảng 1.5 tiếng, em đang dùng con Toshiba A205 S4567, dùng vista premium. Thế là thế nào các bác nhỉ
Mình nghĩ câu hỏi của bạn hỏi khó để nhận được câu trả lời chính xác.

Thế này đi, bạn thử làm theo các bước sau nhé:
- Ấn Fn + F2 để chọn chế độ sử dụng tiết kiệm pin nhất.
- Ấn Fn + F6 để giảm tối đa độ sáng màn hình.
- Dùng Config Free để tắt Wireless Card, Lan Card và Bluetooth (nếu có)
Dùng thử xem được bao lâu nhé!

Phần mềm Power Manager của Toshiba là số 1 đấy. Thử chỉnh sửa chi tiết xem có tăng được thời gian dùng pin không nào:

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 10:53
Pin máy của bạn chạy được có 1,5h thì đúng là quá ngắn rồi. Dòng core duo dùng tiết kiệm điện lắm mà

Cái này mình nghĩ có 2 khả năng:
- Do pin: vì máy của mình để ở chế độ bình thường (ko phải chế độ tiết kiệm pin), ko disable thiết bị nào mà còn chạy được 2h (Máy mình Pen M)
- Do trình điều khiển, quản lý pin bị lỗi nên máy nhận ko dúng dung lượng, thời gian của pin.

Tốt nhất bạn cố tìm được cái máy nào giống thì kiểm tra xem sao.

Good luck.

15 Tháng bảy 2007 lúc 10:38
Máy bác màn hình 15,4" mà xài nhiêù ứng dụng cùng một lúc với màn hình ở chế độ sáng tối đa thì 1,5h là cũng bình thường thôi chứ k có gì khác lạ đâu bác à. Để đạt 3-4h sử dụng với pin thì cần nhiều yếu tố kèm theo như dung lượng pin cao, màn hình chỉnh độ sáng thấp, xài ít ứng dụng,...

28 Tháng tám 2007 lúc 09:47
Máy bác màn hình 15,4" mà xài nhiêù ứng dụng cùng một lúc với màn hình ở chế độ sáng tối đa thì 1,5h là cũng bình thường thôi chứ k có gì khác lạ đâu bác à. Để đạt 3-4h sử dụng với pin thì cần nhiều yếu tố kèm theo như dung lượng pin cao, màn hình chỉnh độ sáng thấp, xài ít ứng dụng,...
Máy của mình mới mua A135-S2386 cũng xài chỉ 1,5h hơn hà
Mình cũng không rành lắm về máy tính nên từ từ tìm hiểu thôi.
Thanks các bác đã chỉ dẫn

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday