Pin lifedrive lởm????

mpx_stylish

GÂY DỰNG
các bác giúp em với, chả hiểu sao con LD của em pin chán quá các bác ạ, mà ko phải tại em mua phải máy lỗi, cái LD đầu tiên sau 3 fát rơi xuống đất thì pin hỏng hẳn, em sạc đầy và để máy đấy khỏang vài tiếng là nó hết nhẵn :-/ . Em đem ra bảo hành thì đc đổi cho cái mới toanh :x, về dùng đc 1 tháng thì pin bắt đầu có triệu chứng như lần trước nhưng lần nầy em ko hề va đập fát nào dù là nhẹ chứ đừng nói đánh rơi xuống đất :((. Các bác có cao kiến giúp em với, bọn bảo hành nó bảo chỉ đổi cho em 1 lần thôi, có bác nào dùng LD bị tình trạng như e thì giúp em với, liệu lỗi này có phải do 1 soft nào đấy em cài nó ngốn pin ko

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Hơ hơ bác ơi,em nghĩ cái ổ 4Gb nó ko ăn pin mới lạ,có lẽ Palmone chưa tính chuẩn về tuổi thọ pin khi phải nuôi cả 4Gb???

mpx_stylish

GÂY DỰNG
em ko nghĩ là ổ cứng nó ăn vì lúc em sạc pin em thấy lúc thì cứ đến khỏang 70% là lại giảm xuống 3 mâys % bất thình lình rồi lại tăng vọt lên 6 mấy %, rất khó để đc 100% :((, với lại cái ổ 4gb thì em chưa cài nhiều soft và cũng ko chạy soft từ ổ đó mấy, tòan chạy soft cài trên RAM thôi

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cụ thể là bác dùng những gì, được bao nhiêu tiếng thì hết pin ?

mpx_stylish

GÂY DỰNG
cụ thể là em sạc mãi mới đầy đc, format rồi và ko cài 1 soft nào cả để kiểm tra xem tại pin hay tại soft nhưng vẫn thế, lúc đầy em để nguyên ko chọt gì cả, đi ngủ đến sáng hôm sau tỉnh dậy thì pin hết nhẵn rồi hix hix.

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Pin máy của bác đúng là ngộ thật đấy :(
Em dùng có thấy bị như thế đâu nhỉ ?

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mpx_stylish said:
cụ thể là em sạc mãi mới đầy đc, format rồi và ko cài 1 soft nào cả để kiểm tra xem tại pin hay tại soft nhưng vẫn thế, lúc đầy em để nguyên ko chọt gì cả, đi ngủ đến sáng hôm sau tỉnh dậy thì pin hết nhẵn rồi hix hix.
Thế thì bác mau mau mà đem chú LifeDrive đi bảo hành lần 2 thôi :) Nếu được thì ngồi tại chỗ thử luôn cho chắc ăn :)

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
tuy LIfedrive có khái niệm RAM, nhưng RAM của nó nằm trên ổ cứng ở sector nhanh nhất (rìa ngoài), nên vẫn tốn pin như thường

Triết học của bác trừu tượng quá! :)

Sao RAM lại cho nó nằm trên ổ cứng cơ chứ! Mà còn cho nằm rìa ngoài nữa mới kinh!

blue2

GẮN KẾT
Nói lại về memory của lifedrive:
-HDD: 4gb, hoạt động như expansion card, dành ra 64mb ở sector ngoài cùng để làm RAM
-ROM: bình thường, để chứa OS và các ứng dụng chính
-Cache: bộ nhớ đệm, như RAM của PC

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...