Pin máy HP bị lỗi có được bảo hành

Các thớt khác của hunterman

hunterman

NHẬP HỘI
Mình có con DV4T 1300 CTO Espreso mua hồi tháng 4. Mới sáng nay tự nhiên pin nó xuống kinh khủng, khởi động mà hết 9% pin, sau khi vào win rồi thì cứ 1 phút là nó xuống 3-4% pin. Mình dùng phần mềm HP Total Care cài sẵn trong máy lúc mua để kiểm tra tình trạng pin thì nó báo là :

"The battery check has detected a failure. The battery may be coverded by your HP warranty.
( warranty ID: 13571-19070-19340-10Dec-00014-01)"

Theo như trên thì pin đã bị lỗi và có thể được bảo hành bởi HP. Vậy mấy pro cho mình hỏi hông biết có được bảo hành ở HP không và địa chỉ bảo hành là ở đâu. Mình mua ở laptopprocom.com (Cty Minh Gia Khang - Điện Biên Phủ HCM). Xin các pro giải đáp giúp!:((

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với dòng DV4-1300 CTO được bảo hành 01 năm cho toàn bộ máy bao gồm thân máy, pin, adapter. Bạn có thể mang lên công ty bảo hành, hay có thể bảo hành tại HP VietNam, 81 Phan Kế Bính Q1.

tuan_laptop83

GÂY DỰNG
Bạn có thể qua cty Gia Khang bảo hành ( gặp bé Thủy Tiên ) hoặc lên thẳng FPT cũng được bạn ạ.

thanhlamcs

NHẬP HỘI
Bạn có thể qua cty Gia Khang bảo hành ( gặp bé Thủy Tiên ) hoặc lên thẳng FPT cũng được bạn ạ.

Mình có ra đó yêu cầu bảo hành nhưng nhân viên kỹ thuật nói là chỉ bảo hành với đk:
- Pin xài dưới 30 phút
- Khởi động vào window máy báo lỗi pin ở màn hình dos
Trong khi kiểm tra bằng chính chương trình HP Battery Check lại thông báo là có thể bảo hành được. Vậy là sao!

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
pin bh 6 tháng bạn ơi, bạn ở hcm thì đem lại 81 Phan Kế Bính

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với dòng DV4-1300 CTO được bảo hành 01 năm cho toàn bộ máy bao gồm thân máy, pin, adapter. Bạn có thể mang lên công ty bảo hành, hay có thể bảo hành tại HP VietNam, 81 Phan Kế Bính Q1.

bạn mang qua địa chỉ như bác này nhé, được BH chính hãng HP luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...