Pin Sony vaio sz450n/c được bao lâu?

Các thớt khác của Quina
23 Tháng sáu 2007 lúc 05:49
Em đang dùng em này mà test pin chỉ được khoảng 2h. Không biết các bác thế nào? Chắc con máy của em có vấn đề về pin quá. Và nếu có vấn đề về pin thì làm sao để cải thiện và nâng cấp pin? Cám ơn các bác nhiều.

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 08:18
Em đang dùng em này mà test pin chỉ được khoảng 2h. Không biết các bác thế nào? Chắc con máy của em có vấn đề về pin quá. Và nếu có vấn đề về pin thì làm sao để cải thiện và nâng cấp pin? Cám ơn các bác nhiều.
Chuyển sang chế độ Stamina chưa? khi tôi dùng chế độ này thì xài đc hơn 3 tiếng đó:D

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 09:14
Muốn tăng thời gian dùng pin bạn có thể chuyễn sang chế độ VGA share ( Stamina ) + giãm độ sáng màn hình xuống còn 4 vạch + disable các cổng và thiết bị mà bạn không cần dùng trong thời điểm đó ( như cổng LAN,khe đọc thẻ,v.v ).Nếu chỉnh hợp lý thì các con Sony Vaio SZ sẽ chạy được 3 tiếng.

Vina_Laptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 16:12
SZ 450 nếu dùng bình thường ở chế độ tiết kiệm pin với cục 6 cell thì đc khoảng gần 4h nhé ! Còn 9cell mua ngoài khoảng 200$ thì đc khoảng 6h ! Bác dùng ở chế độ màn hình sáng và chơi nhạc max volum thì 2h cũng dễ hiểu thôi nhé :D Còn ở chế độ bt mà dưới 2h thì cục pin của bác đúng là yếu thật ! Chia buồn với bác :(

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 13:27
Ah bác dùng HDD 7200rpm thì Hao pin đấy nhé
Nếu ko dùng Đồ họa hay Games thì bật sang Stamina ,như Bác đã nói trên thì độ sáng LCD là nhân tố quan trọng ....
Sony có Dòng SZ280(Carbon )với công nghệ thin LCD +LED background (pin xài trên 3h) quá đã......

15 Tháng bảy 2007 lúc 10:54
SZ 450 nếu dùng bình thường ở chế độ tiết kiệm pin với cục 6 cell thì đc khoảng gần 4h nhé ! Còn 9cell mua ngoài khoảng 200$ thì đc khoảng 6h ! Bác dùng ở chế độ màn hình sáng và chơi nhạc max volum thì 2h cũng dễ hiểu thôi nhé :D Còn ở chế độ bt mà dưới 2h thì cục pin của bác đúng là yếu thật ! Chia buồn với bác :(
Dùng như cách bác minhngoc hướng dẫn ở dưới đạt 3h hoặc hơn 1 chút là tốt lắm rồi với dòng này bác à. Còn gần 4h như bác nói thì tôi nghĩ k có đc đâu trừ khi trong 4h dùng rất ít với màn hình tối thui! Thấy có bác rao pin 9cell của China cho sz có thể dùng đến hơn 4h ở chế độ làm việc bình thường với giá khá hấp dẫn mà k biết xài có ổn k? Bác nào mua dùng rồi xin cho ý kiến tham khảo với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday