Pin X61 không sử dụng được

Các thớt khác của ngocnguyenhung
Status
Không mở trả lời sau này.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách đây 6 tháng em mua 1 pin 8 cells cho X61. Một ngày xấu trời đang sử dụng máy, khi pin đang chỉ 30% đột ngột máy tắt :((. sau đó em cắm sạc vào máy thì đèn sạc pin nháy liên tục, màu vàng. Pin không sử dụng được nữa.
Bác nào biết cách khắc phục hoặc nơi sửa pin thì giúp em với. :((

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ko bác nào giúp em à. huhu
.............

canhsong73

GẮN KẾT
Nếu xác định là pin hư thì chỉ có cách thay pin mới hoặc đi thay cell thôi. Bạn cũng kiểm tra xem adapter có bị sao ko hoặc mạch sạc của pin có vđ gì ko? Nếu ko có kinh nghiệm bạn hãy mang ra cửa hàng vi tính có uy tín để kiểm tra nhé!!!

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách đây 6 tháng em mua 1 pin 8 cells cho X61. Một ngày xấu trời đang sử dụng máy, khi pin đang chỉ 30% đột ngột máy tắt :((. sau đó em cắm sạc vào máy thì đèn sạc pin nháy liên tục, màu vàng. Pin không sử dụng được nữa.
Bác nào biết cách khắc phục hoặc nơi sửa pin thì giúp em với. :((

Pin đã hỏng rồi anh. PIN đó nếu là pin thay thế ( ko phải pin ZIN ) thì anh nên mang đến nơi bán nhờ họ giúp BH vì hạn bảo hành thực sự của nó có thể lâu hơn 06 tháng nhiều, hàng thay thế nhưng nếu bên bán nhập hàng nhà máy( ko phải là hàng chợ ) thì nơi sản xuất bảo hành sản phẩm khá lâu. Chúc anh may mắn

laptopquan7pro

NHẬP HỘI
pin x61 theo mo ta ca ban chac no chet xell
lh:0907 588 659 minh co the lam giup ban dc ??

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NGUYỄN HUY THẾ - ĐC : 490/2A Lê Văn Sỹ, P14, Q3 - ĐT :9313317- 0937.20.20.87- 0918.38.08.06 - Chuyên sửa chữa battery laptop

ruchi

GÂY DỰNG
Vậy chắc bác mua phải pin kém chất lượng hàng replace rồi. Nếu bác ở SG thì có thể mang tới chỗ bác Thế theo địa chỉ ở trên để kiểm tra, chỗ này em đã làm pin nhiều lần (đương nhiên là làm cho em và bạn bè chứ không phải mang pin em làm đi làm lại nhé :D)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em sẽ gọi điện cho bác Thế. Cảm ơn các bác đã tư vấn.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...