PM BIẾN LAPTOP thành điểm phát sóng WIFI

Các thớt khác của kokichihikaru

kokichihikaru

GÂY DỰNG
Hôm nay dạo qua mấy trang trên mạng có phần mềm hay nên test thử, thấy thành công rất tốt trên các Laptop cũng như mobile nên viết bài này share cho a e nếu như có môt số bạn "NHÁC" làm theo một số hướng dẫn như trong FORUM.
Đây là phần mềm LAPTOP TO HOTSPOT CONVERTER v20 dành cho các máy:
  • Sony Vaio
  • Dell
  • HP
  • FUJITSU
  • Gateway
  • IBM
Chú ý: Máy mình phần mềm nào thì tải cái đó.

CHẠY VÀ THIẾT LẬP CHƯƠNG TRÌNH

Chạy lên và chọn TAB: HOW TO CONNECT như hình dưới:

Sau đó nhấn Option sẽ có hình bên dưới:

Bạn đánh tên cho wifi mà mình muốn đặt và mật khẩu wifi (Mật khẩu gồm 5 hoặc 13 ký tự)

Sau đó OK. Khởi động lại CHƯƠNG TRÌNH (tắt ở khay hệ thống nhé) rồi chạy lại để tiến hành lưu thay đổi.

TẠO WIFI

CLICK vào TAB: HOTSPOT SETUP và làm theo hình bên dưới:

Sau khi nhấn Start Hotspot.
Máy báo tạo thành công, rồi bạn thử kết nối từ một máy tính khác hoặc di động có hổ trợ wifi.
Sau khi kết nối bạn nhấn Refresh sẽ có hình báo thành công.

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG.

SAU ĐÂY LÀ LINK DOWNLOAD CHO CÁC DÒNG MÁY:
Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=3mzbetms9bd6z

lam170309

NHẬP HỘI
sao không dùng add hoc, không cần dùng phần mền nào cả. tui áp dụng cho máy dell, asus, hp đều được cả. khỏi phải cài thêm phần mền nào cho nặng máy. à quên, mấy máy tui xài đều cài win vista với win 7 thui

kokichihikaru

GÂY DỰNG
tất nhiên là dùng add hoc cũng được mà , mình dưa cả hai cách cho mọi người , ai thích cái nào sài cái đó

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thì dùng pm connectify và thấy cũng rất ổn, nhưng chỉ dùng được cho Win7 thôi. Không biết pm này support với win nào???

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy bác nào xài win 7 thì chả cần phải cài soft nào cả.

máy Thinkpad T61 của mình xài Win7 kết nối internet bằng card 3G (PCMCIA) nhờ các bạn chỉ giúp cách biến thành điểm phát Wifi. Cám ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...