PocketPC HP mất bootloader khi up rom cần giúp đỡ

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 16:06
em có cái PPC hx2110 up rom bị lỗi giờ cứng đơ ko vào đươc bootloader, ấn giữ các nút đủ kiểu cũng ko có gì phản ứng cả, ngay cả em cắm sạc vào cũng ko có đèn đóm hay sạc gì luôn.

hiện tượng này huynh nào gặp chưa nhỉ, liệu có cách nào chữa được ko, các anh có ý kiến gì thì chỉ em học hỏi với, thanks các anh nhiều

love_congnghe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng mười hai 2007 lúc 19:44
em có cái PPC hx2110 up rom bị lỗi giờ cứng đơ ko vào đươc bootloader, ấn giữ các nút đủ kiểu cũng ko có gì phản ứng cả, ngay cả em cắm sạc vào cũng ko có đèn đóm hay sạc gì luôn.

hiện tượng này huynh nào gặp chưa nhỉ, liệu có cách nào chữa được ko, các anh có ý kiến gì thì chỉ em học hỏi với, thanks các anh nhiều
Hiện tượng này là bị out phần cứng rồi. Mình từng gặp 1 lần như vậy, đi sửa thay hết 3 con IC ( chẳng biết có đúng vậy ko, nhưng tụi sửa báo lại như vậy)
Chia buồn cùng bác:(

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 20:45

Cắm vào PC thì PC có nhận ra thiết bị mới không bạn.
Em up rom 4700 bị hoài, nhưng cắm vào up lại vô tư. Dòng Hx em nghĩ đều giống nhau, những ipaq ngày xưa mới lo lắng thôi.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 21:18
Cắm vào PC thì PC có nhận ra thiết bị mới không bạn.
Em up rom 4700 bị hoài, nhưng cắm vào up lại vô tư. Dòng Hx em nghĩ đều giống nhau, những ipaq ngày xưa mới lo lắng thôi.
ui mình cắm sạc mà nó còn ko lên đèn, cắm vô PC càng ko thấy động tĩnh
hx4700 mình nghịch nhiều cũng chưa bị vậy bao h
kể cũng lạ, không hiểu cậu bạn up rom kiểu gì mình cũng lần đầu tiên cầm phải con máy như vậy luôn

5 Tháng sáu 2008 lúc 09:40
Hx2110 up Rom ko khoi dong dc

Mình có con Hx 2110 wm2003se mình up lên wm5 mè giờ không khởi động được,để cả ngày cũng không được luôn, vẫn sạc được.Vào botloader thì không được ,bây giờ phải lam sao ạ!?

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2008 lúc 09:54

Khỏi bàn cãi làm gì nhiều,0 BL đc,sạc 0 báo đèn khả năng chết là 99% roài.Chia buồn cùng bác

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2008 lúc 17:32
Thử bấm các phím sau xem sao nhé! SEND + END + Power +Chọt Resert
PPC no phone làm gì có phím SEND, END bác ơi :-t
PPC phone mới coá

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất cả chúng ta đều đang sống trong một thời đại chuyển giao công nghệ cực kì tối tân và mạnh mẽ mà trong đó AI là một thành phần hết sức nổi bật. Khi công nghệ này càng phát triển hơn, nó không chỉ đơn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday