PocketPhone dòng nào có loa ngoài hay?

CyberLP

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười 2007 lúc 01:41
Em đang có ý định tìm 1 con Pocket với đầy đủ Wifi, Win6, ... công nghệ cao chút xíu mà giá k cao lắm, mà loa ngoài hay nghe k đến nỗi tệ (hic, con O2 của em mà nghe to thì loa hơi rè). Nhờ các bác tư vấn cho em với, nhiều loại quá em bị loạn lên rồi.

Many thanks!

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 08:52
-Không biết bạn đang sử dụng O2 nào, các dòng máy O2 thì loa nghe không được hay như các dòng Nokia hay Samsung, Theo mình thì bạn nên dùng Exec đi loa ngoài to,nghe cũng chất lượng và giá cũng tầm 5t-6,5t.

dangchitrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười 2007 lúc 21:07
tôi xài thì thấy nghe hạc hay nhất là dòng exec, to rõ, bass đầy đủ, nghe hay hơn cả N73 dù không to bằng. Hiệntôi đang sử dụng Dopod U1000, loa to hơn nhưng không rõ, tai nghe thì không bằng tai nghe zin của exec
neu bạn muốn một con ppc nghe nhạc hay thì có lẽ exec la ứng cử viên số 1, giá lại không cao nhưng tôi vẫn thấy nó hơn hẵn những con mới ra sau này.

8 Tháng mười 2007 lúc 23:07
tôi xài thì thấy nghe hạc hay nhất là dòng exec, to rõ, bass đầy đủ, nghe hay hơn cả N73 dù không to bằng. Hiệntôi đang sử dụng Dopod U1000, loa to hơn nhưng không rõ, tai nghe thì không bằng tai nghe zin của exec
neu bạn muốn một con ppc nghe nhạc hay thì có lẽ exec la ứng cử viên số 1, giá lại không cao nhưng tôi vẫn thấy nó hơn hẵn những con mới ra sau này.
Nó cũng như 1 số dòng PPC Phone nên loa cũng chỉ là mono,làm gì bới đâu ra tiếng bass mới chẳng tress.Bác cứ tuyên truyền linh tinh!

tisunrang

Linga
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 15:36
Sẵn tiện các bác đã dùng Exec rồi cho em hỏi có mấy loại Exec vậy ? Tầm giá khoảng bi nhiêu là mua được (hàng xài rồi á). Muốn mua nó thì cần chech cái gì vậy ? Em cũng đang tính bợ một con mà chưa đủ thông tin về nó. Có bác nào xài rồi mà chán thì nhường lại cho em với nào ! Cám ơn các bác !

9 Tháng mười 2007 lúc 20:25
Các bác ấy đang nói đến XDA Exec bạn ạ, chỉ hơi bất tiện về kích cỡ thôi chứ theo yêu cầu của bác thì loại này là phù hợp nhất. Tuy nhiên hiện nay có một số máy dụng lại nên bạn mua cần tìm chỗ tin tưởng và xem máy kĩ bạn ạ. Bạn có thể tham khảo cấu hình máy nhé
http://www.nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=2776&hdn_modle_type=1

9 Tháng mười 2007 lúc 21:13
Sẵn tiện các bác đã dùng Exec rồi cho em hỏi có mấy loại Exec vậy ? Tầm giá khoảng bi nhiêu là mua được (hàng xài rồi á). Muốn mua nó thì cần chech cái gì vậy ? Em cũng đang tính bợ một con mà chưa đủ thông tin về nó. Có bác nào xài rồi mà chán thì nhường lại cho em với nào ! Cám ơn các bác !
Dopod 900,MDA Pro,O2 exec đều là 1 chỉ khác nhau về thương hiệu.Khoảng tầm 5tr là bác đã mua đc 1 e khá hoàn hảo về tất cả mọi mặt.Với những dòng PPC Phone thì bác cần chú ý đến màn hình của máy khi mua(có thể dùng note để kiểm tra xem cảm ứng có bị lệch kô,dùng những ảnh loại 1 màu như đen,trắng...xem ảnh ở chế độ fullscreen để kiểm tra điểm ảnh chết...).phần cổ xoay còn chắc chắn kô lỏng lẻo,hình thức đẹp và kiểm tra 1 số tem Void có còn nguyên kô...sau đó lắp tất cả các loại sim (vina,mobi hay viettel).Cái này có 1 số người nghĩ là kô quan trọng nhưng e đã từng mua phải 1 con kô chịu nhận sim vina chẳng hiểu vì sao nữa.Gọi thử xem chất lượng cuộc gọi của máy có ổn kô và test 1 số cái như wifi,BT...

KeLangThangNo1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 22:04
Spam tí: Hình như đồ càng cao cấp thì tiếng lao ngoài càng nhỏ (loa to thì rung mạnh làm hỏng màn cảm ứng và vi mạch), nhưng nghe qua tai thì càng hay.
- Loa ngoài to nhất thì các loại đến từ Trung Hoa Anh Hùng, loa to vô địch.
- Loa ngoài nhỏ nhất thì .... iphone (em đang dùng :D ), nhưng nghe qua tai nghe thì vô địch, ipod mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday