portable pix storage - Xin hỏi về giải pháp

26 Tháng mười hai 2006 lúc 23:12
YOL mới bănt đầu tập toẹ chụp ảnh , muồn tìm hiểu về thiết bị lưu giữ ảnh lưu động . Khi đi xa chụp hết thẻ nhớ muốn chuyển sang HDD mà không muốn mang theo laptop . Hôm trước thấy mấy cái multi-media của Creative 30G dùng để chơi nhạc , xem ảnh , video ...có hỗ trợ CF card .

Có bác nào đã dùng mấy thiết bị này thì cho YOL xin ý kiến và vài lời khuyên nhé

XIn cảm ơn

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 09:37
Bác thử Epson P5000 xem thế nào nhé, anh bạn có 1 cái màu rất đẹp

30 Tháng mười hai 2006 lúc 06:53
Cái này cũng không tệ chứ ? :D

Nếu có Adaper kèm theo thì có thể đọc được 5 loại thẻ : MS Pro, MS, MMC, SD, SM ( tiếc là không hỗ trợ xD nhỉ )
Chức năng : Nghe nhạc ( có loa ngoài ), xem phim, ghi âm, thu & phát chương trình tivi, có remote điều khiển từ xa ...

Còn những dòng máy đời sau ( GMini 404, 504, 604 ) thì có hẵng cổng USB trên máy luôn --> Chỉ cần cắm đầu đọc thẻ nhớ vào máy là xong.

8 Tháng một 2007 lúc 19:56

Cái này có lẽ là giải pháp phù hợp nhất ...vì có sẵn IPOD video 30G rồi , chỉ cần mua thêm cái adaptor nữa thôi

Có lẽ cái phần mềm điều khiển để chuyển pix vào IPOD đi theo sp adapor này nhỉ

Cảm ơn softcore nhiều nhé . Dạo này tình hình CP, chứng khoán sao rồi , có gì hay cho YOL tham gia với

10 Tháng một 2007 lúc 17:14
Ra hàng máy tính tìm mua 1 cái box cho HDD notebook ý, rất sẵn, khi cần dung lượng cao thì mua con HDD có dung lượng cao là xong, tớ thấy giá tầm $50 cho cái box đấy, còn loại xịn hơn thì có thể play luôn một số định dạng nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

em có mở topic đấu giá giày ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...-dep-kt-23h18-21-12-2018.509500/#post-3767725

bác @xdaudo win MS03 nhưng e gọi 2 3 lần rồi vẫn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday