PPC chỉ có hồng ngoại !!! help !!

26 Tháng mười hai 2006 lúc 23:09
con ppc của em ko có cốc, bluetooth để sync với pc mà chỉ có mỗi hồng ngoại thôi :( thì làm thế nào để em có thể cài đặt những phần mềm mà chỉ có file .exe chứ ko có .arm , .cab hả các anh ?? help me !!!!
@ em cho nó cài qua hồng ngoại nhưng ko nổi vì file lớn + hồng ngoại kém nên hay mất tín hiệu !!!:eek:

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 23:30
vấn đề của bạn khó thật đó, không có dây sync, không có blue thì hơi mẹt nhỉ,

còn hồng ngoại vì cách cấu tạo của nó yêu cầu thiết bị phải đối mặt với nhau,cách nhau khoảng 5 cm, và có góc là 30 độ, tuy nhiên sóng hồng ngoại bị các vật làm bằng kim loại hấp thụ mạnh nên việc sử dụng hồng ngoại để cài phần mền không phải là ý tưởng hay.

@@ bạn nên hỏi mua dzây sync cho PPC của bạn, theo như mình biết thì trên HHVN này có rất nhiều ngưòi bán phụ kiện cho PPC,

đó là cách giải quyêt tôt nhất thôi

27 Tháng mười hai 2006 lúc 00:18
bác cứ chạy mấy cái file exe đi,active sync nó cài rồi bác vào thư mục của chương trình hoặc của active sync để tìm file cab,sau đó cop vào thẻ rồi chạy,àh bác dùng máy vậy:D
bác hướng dẫn cụ thể cho em dc ko a ? em ko hiểu ý bác.

em dùng máy hãng Thera cổ lắm rùi nên sợ ko tìm dc dây sync cho nó :(

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 01:44
Nếu có file *.exe thì trước hết bạn phải cài Active Sync cho PC đã, sau đó bạn cứ cho chạy file cài *.exe của PPC trên PC như bình thường. Rồi vào thư mục C:\Program Files\Microsoft ActiveSync và tìm. Hầu hết các file *.cab được bung ra sẽ nằm ở đây (để chờ được copy vào PPC ý mà). Cóp các file này vào thẻ nhớ và chạy như bình thường -> xong! Bạn lưu ý có 1 số chương trình không tìm thấy trong thư mục trên thì tìm trong mấy thư mục Temp, kiểu gì cũng ra thôi.

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 10:24
:( thì làm thế nào để em có thể cài đặt những phần mềm mà chỉ có file .exe chứ ko có .arm , .cab hả các anh ?? help me !!!!
@ em cho nó cài qua hồng ngoại nhưng ko nổi vì file lớn + hồng ngoại kém nên hay mất tín hiệu !!!:eek:
Thường thì khi đã đồng bộ được rùi mà máy để nguyên ko xê dịch thì cũng khó có thể mất tín hiệu được cho dù có cài soft lớn đến cỡ nào.:D
Nếu có file *.exe thì trước hết bạn phải cài Active Sync cho PC đã, sau đó bạn cứ cho chạy file cài *.exe của PPC trên PC như bình thường. Rồi vào thư mục C:\Program Files\Microsoft ActiveSync và tìm. Hầu hết các file *.cab được bung ra sẽ nằm ở đây (để chờ được copy vào PPC ý mà). Cóp các file này vào thẻ nhớ và chạy như bình thường -> xong! Bạn lưu ý có 1 số chương trình không tìm thấy trong thư mục trên thì tìm trong mấy thư mục Temp, kiểu gì cũng ra thôi.
Bổ xung thêm cho smile tí:trước khi copy những file .cab đó vô thẻ nhớ thì nháy chuột phải vào các file đó vào Properties rồi chọn đánh dấu read-only sau đó mới copy vô thẻ nhớ rùi cài.Ko đặt thì lại mất tiêu khi cài xong soft. :D

hoangvpb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười hai 2006 lúc 10:11
Po tay.com

con ppc của em ko có cốc, bluetooth để sync với pc mà chỉ có mỗi hồng ngoại thôi :( thì làm thế nào để em có thể cài đặt những phần mềm mà chỉ có file .exe chứ ko có .arm , .cab hả các anh ?? help me !!!!
Dùng PPC mà không có cable thì dùng làm gì hả anh?...nó cũng giống như dùng PPC mà không có thẻ nhớ thôi....
Chán thật....

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday