PPC Hp 5550 xin giúp đỡ

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 14:15
Tình hình là em có 1 con PPC HP 5550 cổ lỗ. trước khi cất vào tủ nó vẫn hoạt động trơn tru. cách đây khoảng 05 tháng em bỏ quên nó ko dùng nữa. mốc meo và lăn lóc, hôm nọ dọn nhà lại thấy thương cảm nên lôi em ấy ra chọt chiếc. cắm xạc vào được một lúc em bật lên bình thường, thế là hí hoáy nghịch ngợm (rút xạc ra) dùng một lát thì lại bỏ vào ngăn kéo, bây giờ hiện tượng là ko xạc được, và tất nhiên ko bật máy được nữa. Bác nào có kinh nghiệm cái vụ bỏ quên vợ cũ như thế này giúp em sửa chữa em nó, đặng mà đưa ra đấu giá cho vui. (Em đi sửa ppc vài nơi ở HN rồi --> kết luận: ko phải là tất cả, nhưng 1/2 là bò lành thành bò què. :p).
Trân trọng cảm ơn.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
19 Tháng mười hai 2007 lúc 14:43
Tình hình là em có 1 con PPC HP 5550 cổ lỗ. trước khi cất vào tủ nó vẫn hoạt động trơn tru. cách đây khoảng 05 tháng em bỏ quên nó ko dùng nữa. mốc meo và lăn lóc, hôm nọ dọn nhà lại thấy thương cảm nên lôi em ấy ra chọt chiếc. cắm xạc vào được một lúc em bật lên bình thường, thế là hí hoáy nghịch ngợm (rút xạc ra) dùng một lát thì lại bỏ vào ngăn kéo, bây giờ hiện tượng là ko xạc được, và tất nhiên ko bật máy được nữa. Bác nào có kinh nghiệm cái vụ bỏ quên vợ cũ như thế này giúp em sửa chữa em nó, đặng mà đưa ra đấu giá cho vui. (Em đi sửa ppc vài nơi ở HN rồi --> kết luận: ko phải là tất cả, nhưng 1/2 là bò lành thành bò què. :p).
Trân trọng cảm ơn.
Theo mình thì máy chẳng bị gì đâu, chẳng qua là do Pin lâu quá không dùng và bị kiệt thôi. Bạn cứ cắm sạc vào và sạc 8 tiếng. Dùng sạc zin và không cắm vào USB nhé. Nếu không được nữa thì bạn đưa ý kiến lên mình giúp tiếp

love_congnghe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng mười hai 2007 lúc 19:42
Trân trọng cảm ơn.

Khi nào đấu giá nhắn mình 1 tiếng nhé:D
Còn vụ Pin thì cứ làm như 2 u kia hướng dẫn đi

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 20:35
Đúng như D_G_S_G chẩn đoán. Cứ cắm vào sạc khoảng 8 tiếng, đừng nóng lòng vì backup battery bên trong mainboard cần phải đủ điện mới có thể boot lên được.
Nghe giật mình luôn, em tháo luôn pin backup ra cắm vào máy vẫn chạy bình thường, liên quan gì đến pin trong main đây.
Đấu gia đi bác ơi:D

Loc Huynh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2007 lúc 14:09
Bác MayBach nói rất đúng,tuy nhiên lúc đó pin ngoài của Bác đang có đủ điện,còn trường hợp pin ngoài hoàn toàn hết điện thì phải cần tới backup battery.Em đã thử máy của em rồi.Nếu như đúng như Bác Maybach nói thì có lẽ máy của em cũng có vấn đề về pin rồi.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 15:08
Bây giờ thì em chắc một điều là ko còn tí pin nào ở bất kỳ đâu trên máy của em :p. Nhưng tình hình là em cắm sạc nhưng ko thấy nó có biểu hiện gì. Thậm chí còn ko thèm nóng nóng cái pin. Như vậy là ý mần răng?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday