PPC không kết nối được với máy tính

22 Tháng mười một 2007 lúc 11:58
Mình đang dùng con máy HTC sotftbank hàng xuất Nhật, khi mua minh đã thử ở máy của họ thi ok, khi về cài Ativesyn máy ở nhà mà không kết nối được, mình đã đi cài thử máy tính khác nhưng có máy được, máy không , nghe nói con máy này rất kén phần kết nối hoặc có thể máy tính có một phần mềm nào chặn, mình đã cài lại Win mà cũng không được.
Các bạn giúp mình với, nếu không mình chẳng syncontact được cũng như cài phần mềm.
Thank nhiều
Email cua mình là:maitiencuong@fpt.vn

22 Tháng mười một 2007 lúc 13:31
Mình đang dùng con máy HTC sotftbank hàng xuất Nhật, khi mua minh đã thử ở máy của họ thi ok, khi về cài Ativesyn máy ở nhà mà không kết nối được, mình đã đi cài thử máy tính khác nhưng có máy được, máy không , nghe nói con máy này rất kén phần kết nối hoặc có thể máy tính có một phần mềm nào chặn, mình đã cài lại Win mà cũng không được.
Các bạn giúp mình với, nếu không mình chẳng syncontact được cũng như cài phần mềm.
Thank nhiều
Email cua mình là:maitiencuong@fpt.vn

bác thử kiểm tra lại cai cable xem . ko có lí do nào mà ở hàng đc mà về ko dc, cũng có thể do chân cắm bị lmf sao

22 Tháng mười một 2007 lúc 17:39
có 2 nguyên nhân , 1 là chân sạc hỏng, 2 là cable hỏng , tốt nhất bác nên thử trường hợp 2 trước bằng cách dùgn 1 cable khác, nếu vẫn xảy ra hiện tượng trên thì nên đi thay chân sạc , ngoài ra nếu muốn tiết kiệm thì sync bằng bluetoooth tạm vỵa

23 Tháng mười một 2007 lúc 18:59
Mình đã mua cáp mới rồi nhung cung không được, chẳng hiểu thế nào nữa. Bạn xem có cách nào test được không, hỏng chân sạc theo mình là khó vì máy mới mà.
1/ trên PC bác vào activesyn chọn trong file/connection setting/click vào usb khung phía dưới chọn the internet
2/ trong pDA vào start/setting/connection nếu có kết nối USB thì click chọn vào đó
xong cắm cable vào thử xem sao

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2008 lúc 16:15
bác dùng bản active sync bao nhiêu bác thử load bản mới nhất xem sao. hoặc bác chịu khó bỏ thẻ nhớ ra cop phần mềm card export rồi cài vào máy thử kết nối nó dưới dạng USB xem có đc không, nếu được thì chả có lý do gì mà nói là hỏgn cáp hay hỏng chân USB cả.
vấn đề còn lại chỉ là phần mềm.
cái bản active mới. soft reset. hard reset
chúc bác thành công

2 Tháng tư 2008 lúc 16:56
Trước mình cũng có dính 1 phát, vác ra chọc ngoáy chân cắm hết chỗ này chỗ nọ rồi cắm lại thì syn được mới ác, chúc bác vọc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday