PPC màn hình VGA hay QVGA ?

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 21:58
Mình đang định kiếm một chú PPC màn hình rộng một chút để đọc Power Point, Word là chính? (Đọc trên O2 mini đau mắt quá)
Các bạn cho hỏi màn hình VGA và QVGA khi đọc văn bản thì có khác biệt gì kô? Nếu chỉ để đọc văn bản là chính thì nên chọn loại màn hình nào ?
Mời cả nhà vào góp ý . Thanks :D

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 22:02
Tất nhiên là khác biệt nhau rồi. VGA đương nhiên là nét hơn, mịn hơn. EXEC là lựa chọn tối ưu nhất đó.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 22:12
Mình đang định kiếm một chú PPC màn hình rộng một chút để đọc Power Point, Word là chính? (Đọc trên O2 mini đau mắt quá)
Các bạn cho hỏi màn hình VGA và QVGA khi đọc văn bản thì có khác biệt gì kô? Nếu chỉ để đọc văn bản là chính thì nên chọn loại màn hình nào ?
Mời cả nhà vào góp ý . Thanks :D
Khi đọc văn bản do độ phan giải cao hơn nên có thể hiển thị được nhiều nội dung hơn trong 1 trang văn bản :) (khi bác sử dụng chức năng Zoom). Điều này thể hiện rõ nhất khi bác duyệt Web (tất nhiên với chế độ TrueVGA)

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 22:16
Tất nhiên là khác biệt nhau rồi. VGA đương nhiên là nét hơn, mịn hơn. EXEC là lựa chọn tối ưu nhất đó.
Vga mịn hơn nhưng font chữ có bị thu nhỏ lại kô bác. Em chắc kô chọn Exec rồi vì đang định chuyển qua hai tay hai súng mà :D

Cho em xin lỗi, phiền mod nào đi qua chuyển giúp thread này sang những câu hỏi newbie cái, vừa nãy loạng quạng thế nào lại post nhầm vào đây :mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...