PPC Phone hay PPC+Phone (Post lại)

namtoan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 09:50
Cách đây một tuần mình đã post topic này nhưng sau đó forum bị down và sau đó thì topic bị mất tiêu luôn :( nên mình xin post lại topic này.

Hiện nay mình đang muốn mua một PPC và đang băn khoăn là nên mua PPC Phone (để dùng kết hợp PPC và phone) hay chỉ mua PPC riêng (dùng PPC và phone riêng biệt). Mong mọi người có kinh nghiệm sử dụng tư vấn giúp là nên dùng chung PPC Phone hay nên dùng riêng PPC + Phone.

Cảm ơn mọi người nhiều.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 10:39
Em nghĩ là mua hẳn 1 con PPC Phone cho ngon lành (xịn xịn tí) là tiện lợi nhất. Rồi nếu bác còn dư $ thì mua típ 1 con Phone "thuần chủng" thêm nữa :D

Vì thật ra mua 1 con PPC Phone cũng chả khác j` 1 con PPC thuần cả, nếu ko muốn dùng Phone trên PPC Phone thì đừng gắn SIM là đc thôi mà. Chứ còn nếu mua 1 con PPC thuần thôi, thì nhỡ khi con Phone kia trở chứng, biết gắn SIM vào đâu mà gọi đây :)

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 10:57
Theo mình hai tay hai súng là tuyệt vời!
Chơi 01 chú PPC ngon lành và 01 Phone pin thật ngon thì trên cả tuyệt vời!!!!

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 12:26
Chơi 1 ppc phone vẫn là tốt nhất đó chứ, một ppc có giá trị cao hay ko ăn thua là do có phone hay ko. Chính vì trong 100 người có 99 người đồng tình với tiêu chí chọn ppc phone nên ppc bây h dẹp hết rồi. 2 đại gia HP và Dell ko còn phát triển cho ppc nữa. Dòng Ipaq và Axim oanh liệt 1 thời đã đi vào dĩ vãng.

*Về palm OS cũng ko ngoại lệ, cứ theo cái đà cài palm ko chỉ có nước phá sản bởi thế Sony cũng rút lui từ sớm, Palm cũng chạy theo phát triển phone còn liên kết với OS winmobile.

Fat_guy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 19:33
Bạn dùng PPC phone đi. Dùng PPC không lại chẳng được 7x7 = 49 ngày là chán lè ra ấy à. Mình trước thích PPC nhưng may sau đó mình lại mua con PPC phone (MDA pro) dùng thích lắm. Nên mình nghĩ bạn nên mua PPC phone đi. Chắc các anh em trên diễn đàn mình cũng nghĩ như vậy thôi.

6 Tháng tám 2007 lúc 20:01
Thật sự ppc phone xịn cũng đôi lúc bị treo máy có pk các bạn,thậm chí có thể nói là hơi nhiều.Bạn thử nghĩ xem đúng lúc em nó bị treo mà có cuộc gọi quan trọng tới thì sẽ ntn (ví như gọi bạn đi phỏng vấn,cuộc gọi gấp của sếp,gia đình,cuộc gọi khẩn cấp...).Điều này chẳng bao giờ xảy ra với 1 con phone thuần chủng(ko kể đến những trục trặc do mạng của nhà cung cấp dịch vụ).Vậy theo ý kiến của tôi nên xài 1 ppc + 1 phone là tốt nhất,còn quyết định là ở bạn mà ,đúng không ? :p
Thân.

namtoan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 20:14
Cũng khó lựa chọn ra phết nhỉ. Đến nay có 6 phiếu thì 3 phiếu cho PPC Phone, còn 2 phiếu cho PPC+Phone, 1 phiếu theo nhu cầu (?). Thực ra nhu cầu của mình là dùng cả PPC và Phone (không thể thiếu, kể cả khi chưa có quyết định dùng PPC).

Theo kết quả tư vấn trên thì cũng chưa nghiêng rõ rệt về bên nào cả. Mong tiếp tục nhận được ý kiến tư vấn dựa trên kinh nghiệm sử dụng của mọi người.

6 Tháng tám 2007 lúc 22:12
Thật sự ppc phone xịn cũng đôi lúc bị treo máy có pk các bạn,thậm chí có thể nói là hơi nhiều.Bạn thử nghĩ xem đúng lúc em nó bị treo mà có cuộc gọi quan trọng tới thì sẽ ntn (ví như gọi bạn đi phỏng vấn,cuộc gọi gấp của sếp,gia đình,cuộc gọi khẩn cấp...).Điều này chẳng bao giờ xảy ra với 1 con phone thuần chủng(ko kể đến những trục trặc do mạng của nhà cung cấp dịch vụ).Vậy theo ý kiến của tôi nên xài 1 ppc + 1 phone là tốt nhất,còn quyết định là ở bạn mà ,đúng không ? :p
Thân.
e thì lại nghĩ còn tùy vào mục đích sử dụng của bác thoai, PPC phone thì rất tiện vì nó là 1 PPC hoàn chỉnh có thêm chức năng phone (có thể cho là được với chất lượng cuộc gọi tạm ổn và nhiều phần mềm đi kèm) . Nhưng đó là nếu bác cần dùng chức năng PPC nhiều, còn nếu bác đi làm và có ít thời gian sử dụng những tính năng của PPC thì bác hoàn toàn có thể chọn 1 chiếc PPC + phone(với giá thành nhỉnh hơn chút chút). vì dù sao thì phone vẫn là phone,PPC vẫn là PPC và chúng vẫn mang phong cách riêng của nó, VD : PPCphone ko thể nhắn tin ngoài đường, thời gian sạc pin của ppc phone lâu hơn và sử dụng ít hơn đt (1 số ppc phone có bộ sạc khủng long) sử dụng các chức năg của đt ko hoàn hảo(chặn cuộc gọi chẳng hạn),PPC phone đang làm việc mà nhận cuộc gọi hay tin nhắn thì ức chế phải bít... Và cuối cùng là : đôi khi lôi PPCphone ra gọi điện thường bị mang tiếng "tinh vi", là "khệnh" dù bây h PPCphone đã khá phổ biến.....
đấy là e cũng góp ý thoai, chứ e đang xài 1 con PPC phone+ 1 con phone lởm lởm (đang mốt 1110i&1100 đấy ah) -> tiện cả đôi đường, đi chơi thì cầm đt, đi học hay đi làm thì cầm cả 2 (lại còn giải quyết đc vấn đề "mua sim mới hưởng khuyến mại" nữa chứ,kaka)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 22:41
Em thì con nào cũng được:p . ưu và khuyết điểm các bác đã nói hết rồi. Em vẫn thích bầu cho PPC + phone. Ai làm việc nấy. Bác nào bảo mua PPC về ít hôm chán òm, đó là các bác không sử dụng hết chức năng của nó. Nó có quá nhiều ưu điểm không thể chán được: "Một cô thư ký xinh đẹp, ít nói, nhớ được tất cả các công việc, Là một cuốn từ điển, lại kết nối được internet ở mọi nơi có Wifi... Lại còn có thể giải trí". chỉ tiếc là có 1 cái người thư ký thật biết làm mà nó không biết thôi:D
:p ;) :D :eek:

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday