PPC Phone nào có chất lượng thoại tốt nhất ?

hoangmk

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 09:42
Các bác cho mình hỏi, trong các PPC Phone em nào có chất lượng thoại và sóng tốt nhất ? Lúc trước mình xài O2 mini sóng không ổn định, loa cũng hơi rè. Mình thấy P990i và các đt của Moto âm thanh rất trong và rõ, nhưng mình vẫn thích dùng PPC Phone vì có nhiều thứ để vọc. Nhờ các bác tư vấn dùm. Cám ơn nhiều

Lam Sơn

Super Moderators
5 Tháng tám 2007 lúc 15:40
Chiếc nào thì chất lượng thoại cũng đều theo tiêu chuẩn quốc tế cả anh ạ. Tại Việt Nam do mạng hơi yếu nên thoại cũng hơi yếu..yếu :D nhưng nói chung nghe và gọi hoàn toàn chấp nhận được. Còn lâu lâu có ai gọi đến máy tò tí te (tuy vẫn mở) đó là chuyện thường ngày ở Huyện. "Sống chung với tò tí te" quen rồi nên thấy cũng bình thường :D :D :D

Fat_guy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng tám 2007 lúc 17:04
Ục ục. Các bác nói thế nào ấy chứ. E sài con MDA pro dùng thấy sóng khỏe cực luôn (hì hì). E cũng dùng một con nữa bằng máy nokia nhưng khi em đi làm trong phòng làm gì có sóng đâu, trong khi MDA pro của e vẫn căng sóng à. Hê hê. Nên bác dùng EXEC đi, sướng lém.

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 17:10
nếu loại trừ yếu tố máy bị lỗi kỹ thuật thì O2xdaIIi O2 Exec

nói chung nó phụ thuộc vào nhu cầu cá nhân, cảm nhận, tiêu chẩn ý thích mỗi cá nhân

hoangmk

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 17:15
Mình làm việc ở KCX Tân Thuận nên đôi khi sóng hơi yếu. Công việc lại cần phải nghe gọi nhiều. Trước đây dùng P990i rất tốt nhưng vẩn thấy thích WM hơn UIQ. Có 1 số đt loa đàm thoại hơi rè nên nếu sóng yếu hoặc chỗ ồn ào thì khó nghe rõ được

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 17:15
Em nghĩ nên đổi câu hỏi lại thành : PPC Phone nào có chất lượng thoại kém nhất thì dễ trả lời hơn. Nếu trả lời cho câu này chắc em lôi thằng O2 Atom ra trước quá :D

Còn PPC Phone thông thường thì chất lượng thoại cũng như nhau, ngon lành cả nên khó phân biệt lắm. Mà có khi mấy cái PPC dỏm của Trung Hoa anh hùng kia nghe gọi cũng ngon hơn O2 nữa à ^^

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 20:15
Theo kinh nghiệm của mình từ O21, O2II, O2i, O2s, MiniS, Cingular 8125, Exec
Hp 6363, HP6515

HP 6365 là sóng và pin OK nhất, nếu xài pin đôi có thể được 10 ngày, pin thường thì 3 ngày

O21 là sóng yếu nhất, O2 II, i,s Exec thì tạm được

Cingular 8125 thì sóng Wifi là yếu nhất, dĩ nhiên là hơn O21 và O2II:D

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 06:25
Chức năng thoại dở nhất chắc là chú O2 Atom quá. Mình cũng đã dùng qua 1 số loại O2 như O2 I, O2 II, O2 IIs rồi đến bây giờ là thằng Atom: sóng thì yếu mà loa (lúc nói chuyện) thì bé quá đi ngoài đường là chả nghe thấy j mặc dù chỉnh volume lên max rùi toàn phải bật loudspeaker thui..hic. Hồi trước xài cu O2 IIs thấy hài lòng mấy vụ đó lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday