quạt tản nhiệt dv2000

Các thớt khác của maclamlam

maclamlam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tình hình là em dùng 1 con dv2000 mà nó nóng k chịu đc, chắc phải đi mua quạt tản nhiệt thôi, nhưng đi mua thì họ nói là phải về xem quạt nó thế nào, nói chẳng hiểu được, nên bác nào dùng dv2000 mà mua tản nhiệt rồi dùng ổn thì mách cho em với , hì hì thanks các bác nhiều nhiều :D

maclamlam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình cũng không hiểu ý của người bán lắm:-S:-S

Hay là họ phải xem quạt hút ở mặt dưới của máy ở vị trí nào nhỉ??
à hình như ý họ là như bác nói đó, chỉ nghe nói cái j mà hút lên hay xuống, nói j mà k hiểu đc, bác cũng k hiểu đc thì em cũng chịu thôi :((

trungkang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình nghĩ thế này:
Đế tản nhiệt được để dưới đáy laptop. Đa số các khe mặt đáy laptop đều là các khe thông hơi để hút không khí vào làm mát máy rồi sau đó được đẩy ra ở cạnh của laptop. Do đó bạn nên mua đế tản nhiệt có quạt ở gần chỗ khe tản nhiệt trên máy bạn, loại đẩy gió ra để có nhiều gió vào máy hơn hoặc là phía dưới các khe thông hơi phải thoáng.

Michael_Hai

GÂY DỰNG
Hiz, em vừa đọc được thông tin từ 1 thớt bên kia xong. Có 1 bác nói hãng Nvidia bị lỗi loại card 8400GS nên các laptop tích hợp card hình này thông thường chạy rất nóng. Em cũng đang dùng một em thuộc DV2900 seri có tích hợp loại card này. Buồn quá các bác ạ...
Nếu sắm tản nhiệt thì dùng loại cắm qua cổng USB của máy nó có 2 cái cánh quạt quay để hút gió ra giúp cho đỡ bí các bác ạ ...

lvt195

GÂY DỰNG
Cái anh DV2000 này rất hay bị trục trặc các bác ạ! Nhất là card màn hình. Mà dòng này cũng hay "nóng trong người" lắm!

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái anh DV2000 này rất hay bị trục trặc các bác ạ! Nhất là card màn hình. Mà dòng này cũng hay "nóng trong người" lắm!

Dòng này nếu mod lại tản nhiệt thì khá mát đó các bác.

Khi dùng máy tầm 1 năm nên mang đi vệ sinh máy đi ạh

Thân

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trước hết vệ sinh hệ thống làm mát máy(quạt chip) rồi mua thêm 1 đế tỏa nhiệt để giảm độ nóng cho máy, chú này mà để nóng nhiều thì đi VGA ngay

vietktqs_dragon

MÁY HỎNG
Em sài DV2700
Tớ ngày trc chế cái quạt ( 1 thổi 1 hút : hút nóng ở khe toả HDD, 1 thổi vào sườn cạnh con vga). thấy mát hẳn.Nhất là sau khi bảo bác Thái Mod lại,vệ sinh lại vga,giờ nhiệt vga tầm 54 độ.
Các bác chắc cũng dân kĩ thuật cả....mua đồ về Mod theo cấu trúc khe thoáng của máy là tốt nhất.
PS: 2 quạt của em tháo từ máy fotocopy, công suất 40W. chạy phè phỡn...

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...