Quay số ĐT qua tai nghe Bluetooth thật hay đùa

22 Tháng ba 2007 lúc 22:52
Hiện tại mình đang sử dung O2 exec và đang có ý định mua tai nghe BT
nghe nói có thể dùng tai nghe Bluetooth để quay số bằng giong nói ,liệu có thật không vậy,mình chưa dùng tai nghe BT bao giờ nên hơi bán tín bán nghi
bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình vơi ,và muốn gọi bằng tai nghe (không cần móc o2 ra) bằng giọng nói thì mình cần tai nghe loại nào
thank :confused:

23 Tháng ba 2007 lúc 09:52
Hiện tại mình đang sử dung O2 exec và đang có ý định mua tai nghe BT
nghe nói có thể dùng tai nghe Bluetooth để quay số bằng giong nói ,liệu có thật không vậy,mình chưa dùng tai nghe BT bao giờ nên hơi bán tín bán nghi
bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình vơi ,và muốn gọi bằng tai nghe (không cần móc o2 ra) bằng giọng nói thì mình cần tai nghe loại nào
thank :confused:

Nghe thấy bddax như đùa rồi, chỉ trừ khi co chức năng nhận dạng dọng nói rồi nói vào là sẽ ra số đấy thôi:eek:

santak

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 15:25
Mình đã sài cái Motorola HS 810 kết nối với O2 Neo và dùng tính năng Speak dial tốt.

Khi quay số bằng giọng nói, bạn cần phát âm tiếng Anh chuẩn, đọc tên của contact trong máy (nếu contact là chữ Anh thì dễ đọc hơn chữ Việt, nếu nó là chữ Việt thì máy chỉ hiểu khi bạn đọc theo cách đánh vần của tiếng Anh). Hoặc bạn có thể gán cho contact đó một đoạn âm thanh - bạn đọc vào cho máy ghi âm lại - sau này khi quay số bằng giọng nói thì bạn đọc lại đoạn âm thanh đó.

Chức năng này mình đã thử tốt với 2 thiết bị trên, chỉ cần nhấn nút trên tai nghe thì điện thoại sẽ bật chương trình quay số bằng giọng nói mà khỏi cần phải móc điện thoại ra khỏi bao. Ngoài ra bạn còn có thể dùng tai nghe để mở một số chương trình mà bạn gán sẵn trên điện thoại.

Mình cũng đã thử một ít tai nghe Bluetooth và PDA phone nhưng mới chỉ thấy 2 thiết bị trên là làm việc tốt chức năng này. Có thể còn nhiều thiết bị khác cũng làm việc tốt như vậy mà mình chưa sử dụng tới, nhưng mình kết luận được là tính năng bạn cần là có thật đó.

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 22:58
mình dùng 1 em samsung giá khoảng 400k nhỏ bằng 1 đốt ngón tay cái với em MiniS, cũng có chức năng quay số bằng giọng nói, nhưng theo mình hiểu thì khi bạn phát âm chỉ cần tương tự với âm thanh mà bạn ghi âm cho contac đó, thí dụ bạn ghi âm cho 1số đt thoại là: Đi ngủ đi, thì sau này bạn chỉ cần phát âm: I ủ i, thì nó vẫn nhận ra, và ko cần phải dùng thêm phần mềm nào cả

isis

HHVN-GIA CÁT DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 01:05
tai nghe thường và bluetooth khi mình nhấn đúp 2-3 lần vào nút nhận cuộc gọi thì nó sẽ nhận lệnh bằng giọng nói, kô chỉ bó buộc là gọi điện cho một ai đó mà mình có thể ra lệnh cho nó mở music, games hoặc camera...

29 Tháng ba 2007 lúc 04:23
Các bác nói khá đúng đó, chức năng này la có thật, rất hay. Nhưng có một nhược điểm là: khi dùng speak dial bằng bluetooth (tức là dùng BT để ghi âm) thì nó sẽ hoạt động rất tốt khi speak dial bằng BT, nhưng khi không dùng BT mà dùng mic của PDA thì nó không tốt nữa. Vấn đề tương tự xảy ra khi ghi âm bằng mic của PDA nhưng dial bằng BT. Tôi nghĩ rằng kiểu gì cũng có sự khác nhau giữa âm thanh thu bằng BT va âm thanh thu bằng mic cua PDA nên, rất khó để cả hai cùng hoạt động tốt.
Thân ái

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 17:31
Các bác có kinh nghiệm giới thiệu cho em một soft để kết nối con PPC WM5 với tai nghe bluetooth của Nokia 8800 với vì khi cho con ppc tìm kiếm nó nhận rất lạ và đòi pass trong khi chẳng có passkey nào cả (vẫn kết nối tốt với ppc khác, tai nghe kết nối với các loại Nokia đều tốt). Cảm ơn nhiều.

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 00:05
Các bác có kinh nghiệm giới thiệu cho em một soft để kết nối con PPC WM5 với tai nghe bluetooth của Nokia 8800 với vì khi cho con ppc tìm kiếm nó nhận rất lạ và đòi pass trong khi chẳng có passkey nào cả (vẫn kết nối tốt với ppc khác, tai nghe kết nối với các loại Nokia đều tốt). Cảm ơn nhiều.
lần đầu kết nối phone sẽ đòi pass của tai nghe, bạn bấm pass của tai nghe là xong có gì đâu, vd như 1 số loại tai nghe pass là 4 số 0 chẳng hạn, nói chung là đọc kỹ phần hướng dẫn sử dụng của tai nghe là ra ngay

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday