Quên password Win Vista làm cách nào đây???

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 00:21
Quên thì cho đĩa Vista vào cài upgare lại thôi chứ sao nữa. Làm như thế còn giữ được Data bạn à.
Thằng Vista này chắc ko phá khóa giống XP được đâu.

8 Tháng tư 2007 lúc 00:35
Bác mất pass gì vậy? Adminitrator hay user??? Chắc là user rồi. Khởi động bằng safe mode xem có thể vào được Adminitrator hay không?
Nếu vào được thì cũng có thể thay đổi được. Còn không thì tạo user mới rồi copy qua.
Đừng cài lại mà chưa save lại dữ liệu. Phải cài mới thôi chứ pass cũ vẫn còn khi cài lại.
Để mình khởi động lại máy mình xem sao...

Hic hic... Cũng không có lựa chọn Adminnitrator. Chắc là phải cài mới lại thôi. Đửng format mà cài mới. Các dữ liệu sẽ lưu ở thư mục windows old.
Lang thang trên mạng có chuơng trình này - nghiên cứu xem sao?
http://www.password-changer.com/
Chuơng trình này có trên dĩa hirenboot 8.9. Cách làm này cũng như ở windows XP

10 Tháng tư 2007 lúc 04:19
Sao khi cài xong các bác không ghost luôn lúc nó còn đang mới nhỉ. Em cũng từng bị giống bác ,cũng tìm đủ mọi cách mà không được. Đành phải restone from image đó. Chia buồn cùng bác he he he:D

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 18:19
Ơ thế Vista ghost đc hả các bác? em dùng Norton Ghost 8.3 mà ko được??Bác thanhthu_pl làm được bày em với

11 Tháng tư 2007 lúc 00:43

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 08:02
Cái Vista này cơ bản ghost cũng mất hết hơn 10G data, Vista đúng là một chàng khổng lồ khỏe mạnh nhưng vẫn còn quá lóng ngóng và vụng về. Phải đợi nó luyện tập một thời gian nữa thôi.

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng tư 2007 lúc 10:56
mặc định cái user admin bị disable rồi làm sao các bác chọn được, phải enable nó trước sau đó switch qua admin, reset pass user lại, cách làm tương tự như sài XP pro thôi

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 21:30
oái hôm trước em ghi được 1 đĩa boot change and reset password thấy có support for Vista,để em coi lại rồi up cho bác nhé!

Bài viết cần bạn xem thêm

Google vừa tung ra tên miền .new giúp tiết kiệm thời gian cho người dùng khi muốn tạo văn bản, bảng tính hay slide mới trên mạng.

Những người dùng Google Docs hay các ứng dụng văn phòng khác của Google chắc chắn sẽ chào đón sáng kiến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday