Rắc rối khi vào mạng

18 Tháng mười 2007 lúc 14:47
Gần đây máy tính của em thỉnh thoảng khi vào 1 số trang là nó lại hiện lên hộp thoại đòi phải conect. Cụ thể là nó hiện ra hộp thoại thế này:

Nếu mình ko kịp thời cancel thì nó lại hiện ra hộp thoại khác thế này:

Bực mình nữa là nhiều lúc cái hộp thoại đầu tiên nó lại ẩn dưới thanh taskbar, nên ko thể nào tắt đi đc. Ngày trc thì chỉ thỉnh thoảng nó mới hiện ra như vậy thôi. Nhưng mấy hôm nay ko bít sao nó liên tục bị như vậy. Lúc dùng wifi hay cắm trực tiếp cable vào thì vẫn cứ bị như thế. Em click vào diagnostics thì chức năng autodial của nó bị chìm đi, ko làm gì đc. Các bác giúp em với, chứ thế này thì làm ăn gì đc. Cứ tắt cái hộp thoại đầu tiên đi thì chỉ 10giây sau lại hiện bị nhắc. Còn lúc ko tắt đc, nó ẩn dưới taskbar thì 2 cái cứ liên tiếp nhau, ko làm ăn đc gì nữa :((

Máy bàn của em cũng cài Vista nhưng ko bị thế này. Lap này cài vista ultimate.

20 Tháng mười 2007 lúc 01:51
Bây giờ thì cứ vào bất kỳ trang nào nó cũng hiện ra thế. Thậm chí nhiều lúc ko vào trang nào nó cũng vẫn cứ hiện, phải khởi động lại máy thì nó thôi. Mình dùng thường là FPT, nhưng dùng viettel cũng vẫn thế. Lúc dùng máy ở nhà, cắm cable vào thì đỡ, còn dùng wifi thì bị liên tục, 10giây hiện ra 1 lần.

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday