Rắc rối từ phần mềm, vui lòng giúp em!!!

Các thớt khác của Yujin
5 Tháng hai 2008 lúc 20:45
Giúp em những ý sau:
1. Khi khởi động máy xong, thì nó hay chạy ra cái Folder "SYSTEM" ( c:/window/system), em chẳng biết sao khắc phục nữa.
2. Muốn vào ổ C, D ...chẳng hạn, thì không thể vào cái Mycomputer /D, mà phải vào my doucoument..
3. Khi đọc blog, thì có một số kí tự ko được giải mã , ko đọc được chữ gì cả, tòan hình ô vuông etc,,,
Cám ơn nhiều

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 21:24
1. Folder System trong thư mục C:\Windows\System là Folder hệ thống. Bạn cố xóa thì Windows vẫn tự tạo ra như bình thường. Cái này không có gì lạ.
2. Có khả năng máy bạn bị nhiễm Virus. Quét sạch Virus rồi Repair lại Windows là xong.
3. Bạn đang dùng IE6 để xem Blog? IE6 không hỗ trợ Font tốt lắm. Bạn có thể dùng FireFox hoặc IE7 để khắc phục. Bạn cũng có thể cài thêm hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt cho Windows XP trong Control Panel.

5 Tháng hai 2008 lúc 21:28
Thanks bác đã trả lời, nhưng bác ơi, khi khởi động máy, là nó nhảy ra y như là mình cài đặt sẵn, giớng nhu mình save pass của yahoo vậy đó,
2. Laptop mình có xài Antivirus, có chạy quét nhưng máy sạch rồi Um,,,, mình muốn tiìm cái sửa lỗi WIN, ai có cho mình chuơng trình ấy đi (untilities gì đó)
3. Chỉ rõ mình hơn về cái IE7, mình ko rành về comp lăm

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 21:46
1, 2. Khẳng định lại: Máy bác đã nhiễm Virus 100%. Bác lấy một chương trình chống Virus mới nhất, cập nhật cơ sở dữ liệu Virus cho nó rồi tiến hánh quét lại máy. Bác có thể dùng Kaspersky Internet Security 7 www.kaspersky.com
3. Bác lên trang của Microsoft tải IE7 về rồi cài cho máy (có thể phải chứng thực Windows có bản quyền, bác tham khảo các bài viết khác trên mạng để biết cách vượt qua và cài IE7).

6 Tháng hai 2008 lúc 10:27
Sau khi cài đặt cái KAV 7.0 và quét, thì co' băt được 1 số con virus, ( Norton Antivirus đã quét trước đó và cứ bảo là may sạch cơ chứ) nhưng những tình trạng em hỏi vẫn chưa khắc phục được(IE7 em chưa cài)/
Có ai biết chỉ giúp em với.

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 16:58
3. bác ko cần phải cài IE7 hay Firefox đâu, trong IE6 bác vào Tools-->Internet Options-->trong thẻ General bấm Accessibility-->chọn Ignore font style...-->OK là các chữ có dấu đầy đủ

8 Tháng hai 2008 lúc 08:36
Thanks bác NEO8X, bác XDTV. Em đã làm theo lời 2 bác hướng dẫn, OK hết, Nhưng mà có 1 cái, sau khi vào msconfig gỡ bỏ một só cái ko cần thiết khi khởi động thì bị cái SYSTEM config hiện ra sau khi máy khởi dđộng.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2008 lúc 08:57
Thanks bác NEO8X, bác XDTV. Em đã làm theo lời 2 bác hướng dẫn, OK hết, Nhưng mà có 1 cái, sau khi vào msconfig gỡ bỏ một só cái ko cần thiết khi khởi động thì bị cái SYSTEM config hiện ra sau khi máy khởi dđộng.
Khi System Config khởi động cùng máy, nó có một cái ô vuông nhỏ Don't show.... Bác đánh dấu vào đó là xong.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 19:24
Bạn có thể dùng trình Startup Optimizer ấy, đây là trình quản lí Startup FREE, giao diện dễ hiểu, nhẹ và rất tiện nữa.
Còn em chẳng bao giờ đụng đến cái MSconfig của Wins cả, :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday