Rắc rối về keyboard và mouse của Acer 5580

Các thớt khác của dohoangthien

dohoangthien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng mười 2007 lúc 16:33
Máy Acer 5580 của mình sao mà ko thể nhập chữ từ keyboard được, và touch pad của đơ luôn. cắm chuột usb ngoài vào thì sử dụng được usb mouse.
Khi cài HĐH thì cũng ko gõ chữ được luôn. Mấy pro xem có cách nào cứu được ko. Thanks pro nhiều

5 Tháng mười một 2007 lúc 14:57
Máy Acer 5580 của mình sao mà ko thể nhập chữ từ keyboard được, và touch pad của đơ luôn. cắm chuột usb ngoài vào thì sử dụng được usb mouse.
Khi cài HĐH thì cũng ko gõ chữ được luôn. Mấy pro xem có cách nào cứu được ko. Thanks pro nhiều
Mấy pro ko ai giúp mình àh. Nói cụ thể hơn là khi vào win bình thường thì chuột và keyboard ko hoạt động được, còn vào safe mode thì lại sử dụng được. Mình format rùi cài win, trong lúc setup keyboard cũng chả hoạt động gì cả. Pro giúp mình với. Tks pro very much :D

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 14:45
--> hỏng bàn phím --> thay thôi.
touch pad của đơ luôn.
--> đang khóa touchpad thì sao, nếu ko khóa --> hỏng touchpad-->thay luôn
Khi cài HĐH thì cũng ko gõ chữ được luôn
--> lỗi HĐH --> cài lại , nếu ko được --> hỏng bàn phím -->thay đi.
Nói chung, còn bảo hành đem đổi mới, ko còn thì thay đi, thế thôi.

30 Tháng mười một 2007 lúc 18:40
Mấy pro ko ai giúp mình àh. Nói cụ thể hơn là khi vào win bình thường thì chuột và keyboard ko hoạt động được, còn vào safe mode thì lại sử dụng được. Mình format rùi cài win, trong lúc setup keyboard cũng chả hoạt động gì cả. Pro giúp mình với. Tks pro very much :D
nếu vào safe mode bình thường thì chắc chắn chưa hư đâu, nếu hư thì làm sao hoạt động được. Cái này có thể do safe mode windows chỉ load 1 số ít ứng dụng và driver thôi, nếu vào win bình thường thì có thể đã xảy ra xung đột phần cứng hay driver gì đấy.
Nếu có thể hãy mang máy đến ACER bảo hành, họ bảo hành khá chu đáo

6 Tháng mười hai 2007 lúc 18:59
Mình cũng bị như vậy, cái touchpad của mình đơ luôn không dùng được, cài lại windows cũng không dùng được. Có khi nào bị lỏng dây không. Và nếu thay thì tốn bao nhiêu vậy? Xin cảm ơn.
À nếu bị lỏng thì phải làm thế nào để cắm chặt lại đuwocj, vì mình chưa bao giờ tháo laptop ra cả, máy đang dùng là 3680.

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
30 Tháng bảy 2008 lúc 22:59
lỗi nhiều quá ! theo kinh nghiệm của em nếu trong dos sử dụng được thì phần cứng chắc là không vấn đề gì rùi . cái này phải test ky mới biết được hư cài gì . bác thử update bío mới xem thế nào. có kq báo anh em biết nha

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday