Rắc rối với O2 Atom Life, xin giúp đỡ!

30 Tháng ba 2007 lúc 08:14
Xin chào, làm ơn giúp tôi với. Tôi mới mua O2 Atom Life và gặp rắc rối với việc thực hiện cuộc gọi. Nếu tôi ở TpHCM thì thực hiện cuộc gọi bình thường, còn khi đi các tỉnh thì không thể gọi được, khi thực hiện cuộc gọi sau một khoảng thời gian chờ là tự động ngắt nhưng nếu gắn SIM qua máy khác thì gọi được. Tôi dùng mạng 090 và 091. Xin hỏi không biết có phải tại điện thoại không tương thích hay không? Xin giúp đỡ, cám ơn.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 13:19
Có một số dòng điện thoại được tạo ra cho riêng một hãng nào đó, ví như T-mobile, hay Cingular,.. chẳng hạn. Vì vậy, khi chuyển sang mạng khác có thể tính tương thích sẽ không cao. Đây là một trong số các lý do gây ra tình trạng mà bác hỏi. Tuy nhiên bác có thể thử Up ROM khác xem thế nào. Đôi khi Up ROM khác vào thì sóng sánh lại ngon lành cành đào ngay. Chúc bác thành công

30 Tháng ba 2007 lúc 16:10
Về O2 Atom Life

Xin cám ơn bác. Em cũng nghĩ chắc tại lỗi phần mềm, nhưng hiện giờ chắc chưa có bản ROM cho O2 Atom Life đâu hả bác?

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 20:25
Cái chuyện này thì y như con Sharp 903 rồi.Ở trong Tp thì gọi tốt còn đi tỉnh thì chào thua.Mà không hẳn là phần mềm rồi,vấn dề là ở phấn cứng thôi.

o2s

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng ba 2007 lúc 20:52
Xin chào, làm ơn giúp tôi với. Tôi mới mua O2 Atom Life và gặp rắc rối với việc thực hiện cuộc gọi. Nếu tôi ở TpHCM thì thực hiện cuộc gọi bình thường, còn khi đi các tỉnh thì không thể gọi được, khi thực hiện cuộc gọi sau một khoảng thời gian chờ là tự động ngắt nhưng nếu gắn SIM qua máy khác thì gọi được. Tôi dùng mạng 090 và 091. Xin hỏi không biết có phải tại điện thoại không tương thích hay không? Xin giúp đỡ, cám ơn.
Bác đã tìm hiểu về RADIO của thằng cu này chưa ạh. Sóng mạnh hay yếu là do phiên bản Radio, bạn thử tìm hiểu về nó xém nhé. Mình chưa dùng thằng Atom bao giờ nên ko rõ lắm.

2 Tháng tư 2007 lúc 13:49
Về O2 Atom Life

Chắc con Atom này giống bệnh của Sharp903 như bác Copdeokieng nói rồi. Còn về phần Radio, mình chưa "vọc" đến. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em với.

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 10:10
Hàng O2 Atom life xách tay hiện tại vẫn bị lỗi khi sử dụng mạng Vinaphone. Còn nếu là hàng công ty thì máy có thể bị lỗi phần cứng rồi bạn ạ
Chao Bạn!
Bạn hãy kiểm tra lại xem đang dùng bản ROM version nào? .. bạn thử uprom ROM version: AL1-KLNC...-070516-1, bản này đã fix tốt sóng. Chúc bạn thành công.

temp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 10:48
Cám ơn bạn nhiều!
Mình đã dùng 3 con life rồi hàng Châu thái bình dương đoàng hoàng mà chỉ thực hiện cuộc gọi outgoing còn imcoming thì ngủ luôn Mà phải kích nguồn thì mới thức dậy được

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 15:14
Cám ơn bạn nhiều!
Mình đã dùng 3 con life rồi hàng Châu thái bình dương đoàng hoàng mà chỉ thực hiện cuộc gọi outgoing còn imcoming thì ngủ luôn Mà phải kích nguồn thì mới thức dậy được
bạn hãy mang máy đến Trung Tâm Bảo Hành O2, để mình được hỗ trợ bạn uprom mới fix lỗi này!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gạch block không nung chất lượng cao
Với chất liệu là bê tông (xi măng, đá mạt, cát sỏi...) có kết cấu rỗng, gạch block không nung có nhiều ưu điểm so ...
Lazada Vietnam Master card on Monday