rắc rối với T61

Các thớt khác của thanhvinh710

thanhvinh710

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 23:40
em đang dùng con Thinkpad T61 có một vấn đề là em thấy cái nút ultra point cho con trỏ màu đỏ giữa bàn phím bất tiện quá ví dụ mình đang gõ văn bản vô tình lướt nhằm nó là con chuột lại di chuyển sang vị trí khác,bác nào có biết cách tắt phím này không vả Touch pad ?mà dùng chương trình nào xem nhiệt máy T61 là chuẩn nhất các bác,em dùng Everest với Speedfan thì hai cái cho hai kết quả khác nhau Everest thì khi nào Cpu cũng xấp xỉ 50 ,speed fan thì cỡ xấp xỉ 40 ,bó tay luôn,mà nếu đúng như kết quả của Everesr thì cpu santa quả đáng thất vọng vì bảo là tỏa nhiệt ít hơn để tiết kiệm pin vậy mà nhiêt độ cứ xấp xỉ 50 đều

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 17:49
Có một cách. Bác vào phần chỉnh con chuột trong Control Pannel, tắt cái TouchPad đi.

Nhiệt độ khác nhau là chuyện bình thường. Các phần mềm chỉ lấy thông số từ các con chip cảm biến. Mà mỗi máy lại khác nhau, cách giải mã khác nhau. Tóm lại, hãy cộng lại rồi chia trung bình ra cho nhanh.

Lenovo không có công cụ đo nhiệt độ máy thì chịu thua thôi, bác ạ.

B

banbebonbien

28 Tháng chín 2007 lúc 08:20
CPU mà mới có 50 thì còn mát chán bác ạ, trung bình phải là 65 cơ... Đo làm gì cho mệt, khi nào nóng quá nó tự tắt máy khởi động lại thì lúc đó mới lo chứ bác :D.. T61 tản nhiệt khá tốt nên bác ko cần phải bận tâm.. Chuyện cái nút ultra ở giữa bàn phím bác ko thích thì tháo ra cất đi là được, sau này cần dùng thì lại gắn vào ^ ^

tymobai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng chín 2007 lúc 23:26
Có một cách. Bác vào phần chỉnh con chuột trong Control Pannel, tắt cái TouchPad đi.

Nhiệt độ khác nhau là chuyện bình thường. Các phần mềm chỉ lấy thông số từ các con chip cảm biến. Mà mỗi máy lại khác nhau, cách giải mã khác nhau. Tóm lại, hãy cộng lại rồi chia trung bình ra cho nhanh.

Lenovo không có công cụ đo nhiệt độ máy thì chịu thua thôi, bác ạ.
Bác ơi, E dùng Vista thì vào đâu để tắt cái TouchPad đi ạ? E tìm đỏ cả mắt chẳng thấy đâu! Thanks bác

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 01:22
Bác vào Control Panel --> Mouse sau đó check vào tap off when typing ở tab touchpad hoặc trackpoint( tuỳ vào từng trình điều khiển mouse khác nhau, lâu rùi ko dùng IBM ko nhớ rõ nữa), rùi chọn delay after the last key is hit nhanh hay chậm tuỳ theo ý bác, thì lúc gõ phím nếu vô tình chạm vào trackpoint hay touchpad thì chuột ko bị di chuyển đâu.

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 10:58
Để tắt hết Touchpad và trackpoint, bác cài hết bộ Thinkvantage.
Sau đó bấm tổ hợp Fn+F8, sẽ hiện lên các tùy chọn để bác tắt hay bật các nút chức năng. Việc cắm thêm chuột ko gây ảnh hưởng đến các nút này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thoạt nhìn thì trông chiếc xe đạp Arevo như một chiếc xe đạp công nghệ cao của thế kỉ 21 được làm bằng vật liệu đắt tiền, thế nhưng khi bạn biết rằng nó được in 3D hoàn toàn từ đầu tới cuối thì chắc chắn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday