Radio News?

Các thớt khác của hoangphs

hoangphs

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bạn luôn bàn về vấn đề xem báo và tin tức bằng PPc làm mình thấy hay quá. Không biết có thể lấy tin trên radio được ko nhi (ví dụ lấy tin radio trên BBC chẳng hạn). Mình thấy cái này mà được thì rất thuận tiện cho những ai đang học ngoại ngữ.

hoangphs

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ý tôi là không phải làm thủ công như vậy mà hàng sáng trước khi đi llàm cắm cai PPC vào Pc, đọi 1 lúc rồi cả ngày lúc nào rỗi mình bỏ ra nghe thay cho việc đọc ý mà.(giống như dùng trương trình thu thập tin tức rồi đọc bằng pocket reader)

hunga

ông cụ
THÀNH VIÊN DANH DỰ
có chứ bạn! bạn dùng phần mềm Media plus cài vào cho PC, trong phần mềm này có phần Plus, Sync & go dùng để nạp tin vào pcc, trong đó có rất nhiều kênh để bạn chọn, giống như mobipocket compination vậy tin đc sync về dưới các định dạng của windows media cho nên bạn cũng có thể xem hình luôn, tùy theo kênh bạn chọn.

20cent

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hoangphs said:
Các bạn luôn bàn về vấn đề xem báo và tin tức bằng PPc làm mình thấy hay quá. Không biết có thể lấy tin trên radio được ko nhi (ví dụ lấy tin radio trên BBC chẳng hạn). Mình thấy cái này mà được thì rất thuận tiện cho những ai đang học ngoại ngữ.

Trên BBC(trên site: www.bbc.com) là dạng streaming, nó giống như 1 bài nhạc được phát đi phát lại nhiều lần...nó không giống như lúc bác nghe đài bằng radio...nên bác có muốn gôm tin tức thì cũng chẳng được nhiều đâu (từ BBC). Như 1 bác có ý kiến ở trên là thu thập tin tức giống Mobile PC reader, vậy thì bác tìm chương trình record streaming để tạo thành file MP3, rùi bác muốn nghe lúc nào cũng được. Hôm qua tui có thấy chương trình đó nhưng không nhớ trang nào...nếu bác có nhu cầu thì khi nào tui tìm được sẽ post lên cho

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20cent said:
Trên BBC(trên site: www.bbc.com) là dạng streaming, nó giống như 1 bài nhạc được phát đi phát lại nhiều lần...nó không giống như lúc bác nghe đài bằng radio...nên bác có muốn gôm tin tức thì cũng chẳng được nhiều đâu (từ BBC). Như 1 bác có ý kiến ở trên là thu thập tin tức giống Mobile PC reader, vậy thì bác tìm chương trình record streaming để tạo thành file MP3, rùi bác muốn nghe lúc nào cũng được. Hôm qua tui có thấy chương trình đó nhưng không nhớ trang nào...nếu bác có nhu cầu thì khi nào tui tìm được sẽ post lên cho

Phần mềm Resco Radio cho phép record streaming thành MP3, nhưng mình không biết cách nào có thể add BBC radio station vào danh sách radio station của nó và nghe được

Mong bác chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...