RAM của laptop HP Pavilion dv2500 ?

Các thớt khác của copycon
26 Tháng mười một 2007 lúc 21:10
Các bác cho em hỏi là RAM nguyên gốc khi mua laptop HP Pavilion dv2500 hiệu gì được ko ạ ?
Em sắp tới tính mua 1 con HP dv2500 nhưng RAM có 1GB mình muốn nâng cấp lên 2 GB thì chỗ bán bảo họ sẽ thay vào đó = 2 thanh ram Kíngton 1GB. Như vậy các bác có kinh nghiệm cho em hỏi thay như vậy máy laptop chạy có ổn định không ? Và sau khi thay ram laptop thì chế độ bảo hành toàn cầu của HP còn áp dụng trên cái máy đó không ? (chỉ không áp dụng trên RAM hay toàn bộ máy ?)
P/S : Cho hỏi thêm là có bác nào mua máy ở Nam Phong TP.HCM chưa ? Có phàn nàn gì về chất lượng máy không ^^ (em tính mua tại đây)

gateway

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
27 Tháng mười một 2007 lúc 14:10
nếu ram gốc của HP thường các hiệu sau : hynix, nayan, infinoen

nhưng biết góc hay không thì trên mỗi cây ram đều có dán tem HP replace spare, anh cứ check là biét có phải ram của hp theo máy hay ko thôi

@ nếu gắn ram thì anh nên gắn thêm ram của MT, Hynix, hoặc samsung, chạy đảm bảo ổn định mà mát hơn nhiều so với ram kingston

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 10:57
nếu ram gốc của HP thường các hiệu sau : hynix, nayan, infinoen

nhưng biết góc hay không thì trên mỗi cây ram đều có dán tem HP replace spare, anh cứ check là biét có phải ram của hp theo máy hay ko thôi

@ nếu gắn ram thì anh nên gắn thêm ram của MT, Hynix, hoặc samsung, chạy đảm bảo ổn định mà mát hơn nhiều so với ram kingston
Nhg bác cho em hỏi mua RAM của MT, Hynix, SS ở đâu vậy,chỉ chỗ em với. Em cũng định nâng lên 2GB nhg ra các cửa hàng toàn KingMax,Kingston với ADATA thôi
Ah nếu em thay như thế thì có bị mất BH toàn cầu ko nhỉ?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday