RAM,HDD, Bản quyền Windows

Các thớt khác của natalia
18 Tháng một 2008 lúc 11:02
Em định nâng ram và HDD nhưng ko biết có giữ được bản quyền vista ko, em tạo đĩa khôi phục lại hệ thống rồi nhưng với HDD khác liệu có đc không, Giờ vẫn chưa quyết định ra sao

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 15:18
Hình như Vista nó check phần cứng đấy, nếu có thay đổi (dù là RAM) là phải đăng ký lại với MS. Bạn kiểm tra lại xem.

18 Tháng một 2008 lúc 16:21
trời ạ, các bác cứ hình như vậy, em nghĩ trong diễn đàn mình thiếu gì người đã nâng ram rồi, các bác cho ý kiến chính xác đc ko, em có cả đĩa và bản ghost rồi, nhưng chưa dám bỏ tiền nâng ram và hdd sợ tiền mất tật mang

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 16:25
Có đĩa recover rồi thì cứ thay HDD thôi, có gì ngại nữa đâu. HDD chỉ là cái chỗ chứa thôi mà.

RAM thì đúng là không liên quan gì tới bản quyền phần mềm cả đâu. Thoải con gà mái nha.

18 Tháng một 2008 lúc 16:28
Có đĩa recover rồi thì cứ thay HDD thôi, có gì ngại nữa đâu. HDD chỉ là cái chỗ chứa thôi mà.

RAM thì đúng là không liên quan gì tới bản quyền phần mềm cả đâu. Thoải con gà mái nha.
Bác chắc không, em nghe nói vista thay thế linh kiện là phải báo cáo lại với MS đó, ví dụ em chắc chắn chipset, main mà thay thì phải khai báo lại rồi, còn HDD và Ram thì em chưa rõ lắm

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 20:26
Đang dùng Windows Vista có bản quyền trên con HP DV2000, vừa nâng cấp con CPU và cả RAM luôn Vista vẫn như xưa ko vấn đề gì cả, sắp sửa nâng cấp HDD luôn chắc cũng sẽ ko vấn đề gì, riêng cái Main thì mình nghĩ là ko được nhưng main laptop chắc chả ai nâng :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday