RAM So-DIMM DDR2 bus 667 Mhz có lắp vào Laptop chỉ hỗ trợ bus 533 Mhz?

Các thớt khác của congtiger
20 Tháng mười hai 2007 lúc 21:36
Chào bró,
Cho hỏi tý: RAM So-DIMM DDR2 bus 667 Mhz có lắp vào Laptop chỉ hỗ trợ bus 533 Mhz?
Thx,
tùy à bro ơi, dùng phần mềm mà test coi hổ trợ ram cao nhất là bus bao nhiêu chứ không phải như mấy bác kia nói cái nào cũng gim vào được đâu, nghe xong mua về rùi ăn cho hết :eek:

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 00:05
nếu như que ram chỉ hỗ trợ bus 667 thi ko dùng đc đâu, khi mua bác nên thử luôn tại hàng ý
Thật sự khó kiếm được 1 thanh ram như bác nói, tức là trong SPD của nó chỉ có cái tốc độ 667 ). Thông thường sẽ hỗ trợ từ 400, 533, 667

9 Tháng một 2008 lúc 18:28
Cảm ơn tất cả bro, mình đã mua 2 thanh ram 1g bus 667 cắm vào laptop acer 3053 chạy ngon cành đào, nhưng chỉ chạy ở bus 600 Mhz (ko hiểu tại sao), vì nếu ko chạy được ở bus 667 thì phải chạy ở 533 chứ????
thx again!

Attachments

9 Tháng một 2008 lúc 20:53
Sao lại có bus 600 nhỉ :) Em nghĩ chắc do bác lắp vô nhưng ko cài lại win nên CPU-z nó báo sai hoặc bios nhận sai chưa bus 600 thì hơi lạ
Thx, nhưng chưa bao giờ mình thấy thay RAM mà lại phải cài lại windows, ...,
xin bổ xung 1 ít thông tin, để các bro cho ý kiến?(xem file gửi kèm)

Attachments

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 21:41
Thx, nhưng chưa bao giờ mình thấy thay RAM mà lại phải cài lại windows, ...,
xin bổ xung 1 ít thông tin, để các bro cho ý kiến?(xem file gửi kèm)

Chuyện bình thường mà bác ! AMD nó vậy! Bus ram sẽ phụ thuộc vào clock CPU ( cụ thể là hệ số nhân ). Cụ thể bus ram được tính như sau :

( có thể ko chính xác tuyệt đối )

http://www.doompc.com/download/a64ramclock.xls

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday